Sao mọi người chê HP nhiều quá vậy???

Các thớt khác của duyarch
10 Tháng một 2008 lúc 16:24
Em định mua HP mà thấy mọi người chê dữ quá. có nên suy nghĩ lại không ta????????? :mad:
Em la Kiến trúc sư, muốn máy mạnh 1 tí. tầm <1400$ và là con gái nên máy nhẹ thôi <2,2kg
Mua loại gì bi giờ????
Em ở TPHCM chỗ nào mua máy tốt nhất ????
Hôm bữa mọi người giúp em chọn HP dv 2500t . Nếu không có con nào tốt hơn thì em lấy nó vậy :)

kain

Tháo Giày
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng một 2008 lúc 16:36
Mình thấy HP cũng bền vào ổn định đó chứ. Mình đang dùng HP Dv4000 & 2500, chưa thấy vấn đề j nhiều:D. Cả 2 mình đều mua ở Nguyên Ngọc. Bạn ra đó xem có ưng cái nào ko.

10 Tháng một 2008 lúc 17:49
với công việc của bạn nên chọn máy có card vga rời
HP nên chọn dòng NC hoặc NX, chạy bền bỉ và ổn định, mát hơn dòng DV mặc dù hình thức không bóng bẩy bằng.
DELL và TOSHIBA cũng nên tham khảo, bền và giá phải chăng

10 Tháng một 2008 lúc 23:17
Bạn là kiến trúc sư thì dùng DELL Vostro cũng OK ! vỏ bằng hợp kim , cứng cáp , đi công trường thì tuyệt , & dân thiết kế thì bắt buộc phải dùng card hình rời rồi ! Vostro tản nhiệt tốt hơn DV của HP nhiều

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 09:15
Đi công trường vác em Dell dòng Latitude ổn nhất vì dòng này có độ bền thuộc hàng siêu khủng, hình thức đẹp hơn Vostro và HP NC, cấu hình khá mạnh VGA Quado chuyên đồ hoạ. Option 14, 15 inches đầy đủ.

*Hình thức thì HP dòng DV vẫn đứng đầu, nếu thích HP thì cứ chọn xài cũng bền lắm ko sao đâu.

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2008 lúc 22:25
Nhẹ hơn 2,2 kg thì hơi khó đấy , nhẹ hơn 2,5 kg thì được .
Con gái dùng dell trông không đẹp , trừ khi dùng XPS màu đỏ hoặc trắng .
Dòng DV là dòng giải trí , nếu muốn mua máy dành cho công việc thì nên dùng Nc , Nx , tuy nhiên thiết kế không được bóng bẩy cho lắm. Nhưng rất bền và thích hợp tốt cho công việc (chạy êm , cứng cáp ...).
Dell Latitude thì thiết kế còn thô hơn cả Hp dòng nc, nx , máy dày , cục mịch không hợp với con gái , nhưng ưu điểm là bền , Pin lâu .
Sony có vẻ hợp hơn, dòng 13,3" nhỏ gọn , lại mạnh.
Nếu tiết kiệm chút mua Mac Book Pro là lựa chọn sáng suốt nhất trong tất cả các lựa chọn .

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2008 lúc 10:21
Latitude có thêm 1 cái lợi nữa là về pin, tha hồ cắm pin khi cần thiết :D
ko hiểu câu này của bác lắm
Mọi người ơi, chủ topic là con gái mà mọi người lại đi khuyên mua vostro với latitude là thua rồi, 2 cái đó thuộc dạng siêu ... thô, còn hơn cả IBM nữa ấy chứ.
Theo nhu cầu của chủ topic thì mình thấy cứ hp dv là đáp ứng dc yêu cầu và nhu cầu của bạn. Tất nhiên đặc điểm của dòng dv là nóng khi xài lâu nhưng bù lại bạn dc nhiều thứ khác như giá rẻ, nhẹ, đẹp rất phù hợp với phụ nữ khi xách đi đây đi đó.
THử hỏi 1 bạn gái xách 1 cái vostro hay latitude vô office thì sẽ ra sao nhỉ.

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước tiên phải cảm ơn Samsung vì chiếc TV LCD đời đầu của HD lăn ra hỏng phần tiếng, hình vẫn OK, nhưng câm như hến. Mặc dù nhu cầu về TV không nhiều, chỉ thi thoảng mới dùng, và các nơi public trong nhà vẫn đủ TV trừ vị trí chiếc Samsung ra. Nên qu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday