Sao Win Vista rất hay bị Local only khi vào Wifi

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Gần nhà em có cái Hotspot Wifi, ko cần Key, nhưng connected thì sẽ có trang web bật ra bảo điền account, em có code để vào, nhưng khi connected thì nó chỉ báo là Local Only và không vào được internet, chuyển qua WinXP thì ok. Tiếp nữa ạ, có một cái Hotspot Wifi khác cũng ko cần Key như trên, nếu dùng Vista thì nó connected nhưng còn không bật ra được cái trang Web để mình điền account, chuyển qua dùng XP thì lại ok. Vẫn tiếp, em dùng phần mềm WMWifiRouter để chia sẻ Internet 3G của PDA cho Laptop qua Wifi, tức là biến điện thoại hành Hotspot Wifi, dùng Vista connected thì cũng lại Local Only, XP thì OK. Vậy là sao hả các bác, có phải lỗi của Vista không ạ, khắc phục như thế nào, em thấy cái hệ điều hành này ngu mỗi ở cái Wifi thôi còn lại thì ok. Giúp em nhé, em cảm on :)

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em bổ sung, khi nào mà nó báo là Local Only thì nó hiện ra cái chấm than màu vàng khi kết nối, báo Limited cái j đó, hik, em để Windows tự sửa bằng cách tự dò IP khác nhưng nó thông báo không có kết quả :(

A64

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em bổ sung, khi nào mà nó báo là Local Only thì nó hiện ra cái chấm than màu vàng khi kết nối, báo Limited cái j đó, hik, em để Windows tự sửa bằng cách tự dò IP khác nhưng nó thông báo không có kết quả :(
có thể nó bị giới hạn user cho hotspot hoặc trùng IP với máy khác
thường em hay làm cách này là chọn IP bằng tay cho nó rùi sau đó cho no auto trở lại là hết bị.

3230

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em hỏi là có phải lỗi của Vista không, vì em dùng XP thì ko bị nhưng lỗi này, hik

minhai

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em thấy thường xảy ra tình trạng này khi sóng wifi quá yếu (dưới 20%)
Còn nếu trên thì ít bị..
cũng có thể do vista!

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này do vista. Slow bên XP còn vô được wep nên k thấy lổi, còn vista loca only là diss mạng nên thấy nó lổi chứ k phải XP là bình thường, cá nhân em thấy vậy. 1lap chạy vista k vô đc, 1 lap chạy xp vô ầm ầm mặc dù xem nó báo Slow.

Sup

Yêu nước vừa đủ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Thế mình chuyển từ Vista sang 7 thì có hết bị không các bác nhỉ? Để còn xem xét nhảy từ XP lên 7 luôn, bỏ qua Vista cho anh Gate tức. :D

minhanhkorean

GÂY DỰNG
Theo mình lỗi này thường gặp khi có từ 2 máy dùng vista trở lên trên cùng 1 mạng,lỗi do Vista vì nhà mình cũng hay bị .

tieuphi

GÂY DỰNG
cái này là do vista, mà ko chỉ riêng vista, từ sau vista, cả win7 lẫn server 2008 đều có thể bị. Nguyên nhân là windows set network của mình ở chế độ public hay private để thiết lập cơ chế bảo mật. Đó là lý do từ vista trở đi, network nó rắc rối hơn nhiều:D nhưng đựoc cái bảo mật hơn. Gặp trường hợp đó, vào trong network, chỉnh lại chỗ public thành private là xong.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.