Server chứa Website đặt ở đâu?

Các thớt khác của buidung

buidung

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chào,
Tôi muốn hỏi làm sao biết được server chứa website đặt ở nơi nào các anh chị? Việt Nam hay nước ngoài? làm sao biết được?
Cảm ơn

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác vào www.register.com, chọn tab DOMAINS, chọn WHOIS Lookup, gõ domain muốn tìm vào thì em nó sẽ tòi ra ngay.

sontran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tubby bày vậy coi chừng tìm hỏng ra đó :D . Như bác whois cái HHVN này nó ra cái hostingasia.com gì đó, lại phải đi tìm tiếp à :)

Bạn có thể dùng 1 cách đơn giản hơn: trên Windows, mở menu Start ->Run , gõ vào đó chử cmd và nhấn enter. Nó mở ra màn hình DOS, trên màn hình DOS đó đánh lệnh
ping [tên website]
Nó sẽ hiện ra thông tin kiểu như sau:
Mã:
Pinging www.handheldvn.com [202.181.178.7] with 32 bytes of data:

Reply from 202.181.178.7: bytes=32 time=147ms TTL=121
Reply from 202.181.178.7: bytes=32 time=172ms TTL=121
Reply from 202.181.178.7: bytes=32 time=179ms TTL=121
Reply from 202.181.178.7: bytes=32 time=147ms TTL=121

Vậy là bạn biết IP của server. Với IP này thì 99% là hỏng phải của VN (của HK thì phải :p ). Của VN là bắt đầu bằng 203. hoặc 210 hoặc 19 mấy đó wên rồi . Đại khái là vậy.

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Í ẹ, sai rồi, cái cách của em chỉ tìm ra chủ sở hữu thôi, hehe, xin lỗi bác buidung nhé.

genesis

GẮN KẾT
Có cái này mới nghe quảng cáo là có thể đáp ứng được nhu cầu của bạn, chưa test, bạn test thử xem sao

Visual Whols 2004 có tại:

http://www. Soft-wareriver.com

hpm77

GẮN KẾT
nếu chỉ cần biết web host tại VN hay nước ngoài thì ping ra IP, rồi whois cái IP đó. còn có thể biết gốc rễ, dùng của nhà cung cấp nào nữa kìa ;)

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.