Set Ringtone cho O2mini bị lỗi !

Kevin7417

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Tôi cài Ringtones folder trong SD card, khi chọn ringtone thì okie... nhưng cứ sau khoảng vài cuộc gọi là ringtone tự động chuyển về windows default tone. Bực mình gần chết mà ko biết làm sao hơn, lại đành vao sound notifications để chình lại. Bác nào gặp tình trạng tương tự xin cho biết để anh em tìm cách khắc phục lỗi này.
Many thanks,

nncuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
pocket me said:
Chuyển Ringtones sang Storage là hết ngay.
Đúng vậy, và muốn Storage thì đã có cách xào lại ROM của O2 mini để Storage được 26.72M thay vì 7.6 M :D

Kevin7417

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Xong... cám ơn các bác đã tư vấn. Vụ xào lại ROM thì em tay nghề kém nên hơi ngại... chắc đành thủ công cắt dán các ringtones cho chắc.. hic.
Many thanks,

sano

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Đúng rồi chỉ có chuyển ringtones vào trong Storage thì mới hết được bệnh đó thôi. Tui đang chờ mấy cao thủ trên xda dev viết một cái soft để mở rộng storage khỏi cần phải sài hex editor để chỉnh sửa phức tạp.

Xèo Mây

LƯỜI
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình nghĩ là do tốc độ đọc card nên máy kg nhận kịp trong card nên nó tự động chuyển về default.

Kevin7417

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
pocket me said:
Chuyển Ringtones sang Storage là hết ngay.

Quá chính xác, em làm như bác bảo thì vợ em hết bệnh ngay... Bác sĩ chẩn đoán bệnh quá tài =D>
Em cũng nghĩ là do tốc độ đọc card là nguyên nhân chính. Vậy nên mới có tình trạng lúc được lúc ko => tùy thuộc vào tình trạng CPU đang rảnh hay bận chạy hàng loạt chương trình khác nhau.

Cám ơn các bác nhiều nhiều.

D

DiCham

có phải chuông nằm tại \windows\rings không các bác? Tôi cũng mới dùng nên chẳng thạo cái này lắm...

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
DiCham said:
có phải chuông nằm tại \windows\rings không các bác? Tôi cũng mới dùng nên chẳng thạo cái này lắm...

Đúng luôn, tuy nhiên đó chỉ là chuông cho cuộc gọi, chuông cho tín nhắn nằm ngay ngoài Windows

ntphuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác dùng resco mà chỉnh lại registry của ring về thư mục chứa nhạc trong SD là OK, tớ dùng thế có làm sao đâu, chả phải cài ringtone làm gì.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...