Setup DVD+R thành DVD-R..Giúp mình với!!!

Các thớt khác của teo102
15 Tháng ba 2007 lúc 14:09
Setup đĩa DVD+R thành DVD-R..Giúp mình với!!!

Mình có ổ DVD+-RW. Hiện tại mình có 2loại DVD+R và DVD-R. Mình muốn chép DVD+R nhưng muốn chuyển thành chuẩn (-) Vì DVD+R chất lượng tốt hơn. Lưu dữ liệu, Phim ảnh, hình ảnh quan trọng ko bị hư và lâu hơn nhiều so với DVD-R .Mình ko biết Set up trên ổ DVD+-RW hay trên Nero Bro nào biết giúp em mình với nhiều.

Cám ơn đã xem tin.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng ba 2007 lúc 15:23
Setup đĩa DVD+R thành DVD-R..Giúp mình với!!!

Mình có ổ DVD+-RW. Hiện tại mình có 2loại DVD+R và DVD-R. Mình muốn chép DVD+R nhưng muốn chuyển thành chuẩn (-) Vì DVD+R chất lượng tốt hơn. Lưu dữ liệu, Phim ảnh, hình ảnh quan trọng ko bị hư và lâu hơn nhiều so với DVD-R .Mình ko biết Set up trên ổ DVD+-RW hay trên Nero Bro nào biết giúp em mình với nhiều.

Cám ơn đã xem tin.
Đâu phải setup gì đâu bác, nếu là ổ DVD+-R thì cứ bỏ đĩa trừ vào là nó trừ mà bỏ cộng vào là nó cộng thôi. Cả hai định dang này thì cũng khó nói cái nào hơn cái nào đâu, nếu dùng media loại tốt thì có lẽ độ bền cũng như nhau.

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng ba 2007 lúc 18:36
với câu hỏi của bạn, với cái ổ DVD RW hỗ trợ cả cộng trừ thì bạn ghi đĩa chuẩn nào sẽ nhận chuẩn đó. Mình cũng ko hiểu phải chuyển chuẩn làm j bạn nhỉ? vì đĩa trắng là + thì là +, là - thì là trừ, làm sao chuyển chuẩn được nhỉ, nó đã lưu thông tin vào đĩa rồi mà.
Chuẩn + tốt hơn chuẩn -, e xin khẳng định như vậy. Chuẩn + được ưa chuộng hơn chuẩn - ở nước ngoài( EU..) . ghi cũng ít rớt hơn - ạ

15 Tháng ba 2007 lúc 21:02
Tôi dùng máy SONY Vaio VGN-S580 sao tôi ko ghi được đĩa DVD (ghi được nhưng khi đọc ở chính máy này hoặc máy khác ko được). Tôi dung phần mến ROXIO đi theo máy. Có bác nào biết vì sao chỉ bảo giúp

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng ba 2007 lúc 01:47
a thử lấy một đĩa trắng, ghi data bình thường, xem có hiện tượng j ko ạ. Nếu máy báo complete successful thì coi như ghi tốt. nếu máy ko báo như vậy thì có lẽ ổ bị sao đó.
chứ nếu đã ghi được thì ít nhất, cái ổ ghi đĩa đó phải đọc được ạ :)

16 Tháng ba 2007 lúc 08:44
DVD+R tốt hơn DVD-R là chắc rùi anh em ạ. Còn chuyện Set up chuẩn (+ )thành chuẩn (- )thì mình chỉ biết là Set ổ DVD+-WR của mình nhưng ko biết làm thế nào thui! Mình muốn làm như thế là vì mình muốn burn DVD+R thành DVD-R là ở cái đầu đọc và cái ổ đọc.Vì cò nhiều cái đầu bán ở chợ đọc DVD+R kén hơn DVD-R...Mình là người bán DVD phim ảnh nên cần phải làm theo số đông và kể cả đầu củ chuối cũng đọc được cho dù có hư đầu .....!

vdzungsu

Tiểu thương gia
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng ba 2007 lúc 11:17
e cũng ghi film, đến nay cũng ghi +R thì cho vào đầu đọc binh thường, chưa hỏng cái nào ạ :)
CŨng như e nói ở trên, + hay - thì nó đã được lưu vào sector định dạng của đĩa rồi ạ. thú thật e cũng chưa thấy ai set từ + ra - ạ :)

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng ba 2007 lúc 11:26
DVD+R tốt hơn DVD-R là chắc rùi anh em ạ. Còn chuyện Set up chuẩn (+ )thành chuẩn (- )thì mình chỉ biết là Set ổ DVD+-WR của mình nhưng ko biết làm thế nào thui! Mình muốn làm như thế là vì mình muốn burn DVD+R thành DVD-R là ở cái đầu đọc và cái ổ đọc.Vì cò nhiều cái đầu bán ở chợ đọc DVD+R kén hơn DVD-R...Mình là người bán DVD phim ảnh nên cần phải làm theo số đông và kể cả đầu củ chuối cũng đọc được cho dù có hư đầu .....!
Chuẩn DVD-R dùng cho video tốt hơn do số lượng các DVD player dân dụng trên thị trường hỗ trợ định dạng này là nhiều nhất. Nếu bác làm phim DVD thương mại thì em nghĩ nên dùng DVD-R bác ạ. Mỗi định dạng DVD write có một cách ghi vật lý khác nhau do đó chuyển đổi định dạng như bác nói thì hiện tại câu trả lời là không thể.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nội dung tin nhắn cá nhân của nhiều người dùng đến từ Nga, Ukraine, Mỹ, Anh đang được tin tặc rao bán công khai trên mạng.

Nội dung tin nhắn cá nhân từ ít nhất 81.000 tài kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday