SG chỗ sửa T42 uy tín

Các thớt khác của Cafeteria

Cafeteria

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng mười một 2007 lúc 17:18
CHào các bác, con T42 của mình mấy bữa trước thi thoảng đang dủng thì bị treo, khởi động lại thì ngỏm luôn màn hình. Thường thì phải tắt và để nguội 5-10' rồi khởi động lại mới được. Nghe lời một đồng nghiệp mình mang ra thợ ở Nguyễn thiện thuật (hẻm 21 cắt ra Lý thái tổ), mới đầu tưởng do cáp màn hình nên hì hục tháo ra thay. Ai ngờ đem về dùng thì lại xảy ra lỗi như cũ. Bữa nay mang ra ổng test cả ngày thì kêu là con này hỏng VGA (chạy một lúc nóng ran), kêu mình thay đi. Hiện tại hơi băn khoăn có nên nghe theo ổng không vì mất lòng tin vào ổng này quá, mấy ngày ổng tháo bung bét máy mình ra mà chưa giải quyết được vấn đề.

Các bác ở SG biết chỗ nào chuyên sửa laptop đặc biệt là IBM chỉ mình đến để họ check qua xem thế nào. Cám ơn các bác.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
10 Tháng mười một 2007 lúc 17:57
Hiện tại hơi băn khoăn có nên nghe theo ổng không vì mất lòng tin vào ổng này quá, mấy ngày ổng tháo bung bét máy mình ra mà chưa giải quyết được vấn đề.
Thôi! Bỏ qua ông đó đi anh :D . Ở Sài Gòn có nhiều chỗ sửa Laptop rất uy tín. Giới thiệu với anh đến địa chỉ này anh đem máy tới cho họ kiểm tra. Sau khi có kết luận anh muốn sửa hay không thì tùy. Nếu có sửa chửa gì đều được bảo hành cả.

Địa chỉ : 178 Hoàng Văn Thụ F.9 Q.PN TP.HCM
ĐT: (08) 918 3278 – 6.124.777 Fax: 08. 8 446 439
DĐ: 0903 612 369 - 0908 265 869

Chúc anh mọi việc được như ý :D

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 17:18
CHào các bác, con T42 của mình mấy bữa trước thi thoảng đang dủng thì bị treo, khởi động lại thì ngỏm luôn màn hình. Thường thì phải tắt và để nguội 5-10' rồi khởi động lại mới được. Nghe lời một đồng nghiệp mình mang ra thợ ở Nguyễn thiện thuật (hẻm 21 cắt ra Lý thái tổ), mới đầu tưởng do cáp màn hình nên hì hục tháo ra thay. Ai ngờ đem về dùng thì lại xảy ra lỗi như cũ. Bữa nay mang ra ổng test cả ngày thì kêu là con này hỏng VGA (chạy một lúc nóng ran), kêu mình thay đi. Hiện tại hơi băn khoăn có nên nghe theo ổng không vì mất lòng tin vào ổng này quá, mấy ngày ổng tháo bung bét máy mình ra mà chưa giải quyết được vấn đề.

Các bác ở SG biết chỗ nào chuyên sửa laptop đặc biệt là IBM chỉ mình đến để họ check qua xem thế nào. Cám ơn các bác.
Theo như bác miêu tả thì máy của bác chính xác là bị lổi chip VGA, bệnh này đa số thường gặp ở các dòng máy chạy chip VGA ATI.
Nếu bị nhẹ ( như bác nêu trên ) chạy nóng lên hay treo, hoặc khi máy đang chạy bác di chuyển rê wa rê lại cũng bị treo. trong trường hợp này bác mang đến kỹ thuật nhờ đóng lại chip VGA ( kô cần phải thay ) , do xài lau ngày nên chì bị oxi hóa sinh ra tình trạng bi hở chân chip ---> treo máy.
Vì là chipset BGA ( chip dán ) nên khi muốn tháo ra thay hoặc đóng lại phải có máy chuyên dùng, bác nên chon nơi nào có sử dung máy hàn chip để nhờ họ làm, nếu kô dùng máy chuyên dụng làm vẫn được nhưng tuổi thọ của mainboard kô cao như dùng máy chuyên dụng. Chúc bạn may mắn !!

Cafeteria

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
12 Tháng mười một 2007 lúc 08:08
Theo như bác miêu tả thì máy của bác chính xác là bị lổi chip VGA, bệnh này đa số thường gặp ở các dòng máy chạy chip VGA ATI.
Nếu bị nhẹ ( như bác nêu trên ) chạy nóng lên hay treo, hoặc khi máy đang chạy bác di chuyển rê wa rê lại cũng bị treo. trong trường hợp này bác mang đến kỹ thuật nhờ đóng lại chip VGA ( kô cần phải thay ) , do xài lau ngày nên chì bị oxi hóa sinh ra tình trạng bi hở chân chip ---> treo máy.
Vì là chipset BGA ( chip dán ) nên khi muốn tháo ra thay hoặc đóng lại phải có máy chuyên dùng, bác nên chon nơi nào có sử dung máy hàn chip để nhờ họ làm, nếu kô dùng máy chuyên dụng làm vẫn được nhưng tuổi thọ của mainboard kô cao như dùng máy chuyên dụng. Chúc bạn may mắn !!
Chính xác luôn bác. Hôm qua đến chỗ bác Lam son giới thiệu họ cũng đề nghị thay luôn VGA, nhưng giá hơi cao: 80$. Bác biết chỗ nào họ đóng lại như bác nói không? như thế còn hi vong giá down xuống một chút. Bữa trước nguyên cái vụ thay cáp màn hình rồi làm vỏ máy đã ngón gần triệu bạc, giờ vứt ra thêm từng đấy tiền thấy vô lý quá, chẳng thà mua máy mới cho xong.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday