SG/Gấp - Nhờ Các Bác Giúp đỡ

Các thớt khác của vo_thang_Dau

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
trong vòng 1 tuần em cần chuyển tiền mặt sang Mỹ (hạn chót là 7 ngày nữa người nhà phải nhận được - ở Houston, Texas ạ). Không biết có bác nào làm dich vụ này hoặc có biết ai là dịch vụ này thì giới thiệu cho em với ạ.
cám ơn rất nhiều...

darkbaron_uk

lang băm
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
Re: Gấp - Nhờ Các Bác Giúp đỡ

Bác ra 31 Hà Trung hỏi xem

thangtruong

GÂY DỰNG
Bên Úc thì chuyển từ vn sang úc, úc sang việtnam thì cứ 100aud mất 6aud tiền ngu. :( bên mỹ thì em hok biết sao tuy nhiên anh hỏi người nhà bên đó xem dịch vụ nào chuyển tiền bên đó có chi nhánh ở vn thì anh nhờ, còn nếu không ra ngân hành ACB nguyễn thị minh khai, anh mở tài khoãn (free), nạp tiền vào, rồi nó chuyễn qua tài khoãn của người nhà anh bên mỹ, mất khoãn <5chai tiền lệ phí, vì lúc trước em nhờ acb chuyển đóng học phí qua úc hết gần 300chai, mất đâu 2chai tiền lệ phí, chuyễn xong có hóa đơn chứng nhân nên anh yên tâm.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bên Úc thì chuyển từ vn sang úc, úc sang việtnam thì cứ 100aud mất 6aud tiền ngu. :( bên mỹ thì em hok biết sao tuy nhiên anh hỏi người nhà bên đó xem dịch vụ nào chuyển tiền bên đó có chi nhánh ở vn thì anh nhờ, còn nếu không ra ngân hành ACB nguyễn thị minh khai, anh mở tài khoãn (free), nạp tiền vào, rồi nó chuyễn qua tài khoãn của người nhà anh bên mỹ, mất khoãn <5chai tiền lệ phí, vì lúc trước em nhờ acb chuyển đóng học phí qua úc hết gần 300chai, mất đâu 2chai tiền lệ phí, chuyễn xong có hóa đơn chứng nhân nên anh yên tâm.

Thông tin của bạn không chính xác rồi, nếu mất 6% cho 1 lần chuyển tiền thì chả ma nào dám chuyển. Thêm nữa Việt Nam quản lý việc chuyển tiền ra nước ngoài khá ngặt chứ ko dễ dàng như vậy đâu, muốn chuyển qua tài khoản phải có hợp đồng chứng minh giao dịch (ở trường hợp bạn là giấy yêu cầu đóng học phí). Do vậy vo_thang_dau muốn hỏi kênh chuyển tiền mặt sang Mỹ, cái này chỉ cần có ai ở Mỹ là biết ngay thôi mà. Tương tự ở Úc cũng có rất nhiều loại hình dịch vụ này, kiểu như đưa tiền cho 1 người ở VN là bên kia sẽ ứng tiền mặt cho bạn (sau khi trừ phí dịch vụ), tiếc là mình chưa sử dụng bao giờ nên ko rõ ngọn ngành ra sao :).

thangtruong

GÂY DỰNG
Thông tin của bạn không chính xác rồi, nếu mất 6% cho 1 lần chuyển tiền thì chả ma nào dám chuyển.

Bửa em gỏ nhanh we', nên em nhầm, bên úc từ 0-200aud thì 6aud, từ 200-400 là 10aud, cứ tăng lên 300 thì thì lệ phí sẽ giám xuống một tý

Thêm nữa Việt Nam quản lý việc chuyển tiền ra nước ngoài khá ngặt chứ ko dễ dàng như vậy đâu, muốn chuyển qua tài khoản phải có hợp đồng chứng minh giao dịch (ở trường hợp bạn là giấy yêu cầu đóng học phí). Do vậy vo_thang_dau muốn hỏi kênh chuyển tiền mặt sang Mỹ, cái này chỉ cần có ai ở Mỹ là biết ngay thôi mà.
Dạ đúng ạh, chỉ cần anh ra khu người việt bên mỹ, sẽ có lắm chổ chuyễn tiền kiều ứng trước rùi mất phi', rất dễ ạh.

Tương tự ở Úc cũng có rất nhiều loại hình dịch vụ này, kiểu như đưa tiền cho 1 người ở VN là bên kia sẽ ứng tiền mặt cho bạn (sau khi trừ phí dịch vụ), tiếc là mình chưa sử dụng bao giờ nên ko rõ ngọn ngành ra sao :).

Chính xác anh

ANPHAT

BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác Dũng gửi nhiều ko ạh ? Tầm khoảng 1000$ trở lên bác đến Tiệm vàng Hùng Vỹ ( hay gì đó em quên rồi )ở đường Đặng Trần Côn - Quận 1 ( Nối đường Nguyễn Du - Lý tự Trọng ), ở đó chỉ có 1 tiệm thôi. Có lẽ nơi đây đáp ứng dc nhu cầu của bác. Chúc bác vui nhé.
P/S : Chỗ này khá uy tín đấy ạh, tuy nhiên phí ko rẻ lắm.

Thế Anh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình nghĩ chuyển tiền bao giờ cũng có 2 hình thức chuyển: 1 là chuyển qua ngân hàng hoặc hệ thống tín dụng. Cái này bao giờ cũng mất thời gian và lại lộ thông tin (về người chuyển, người được chuyển, số tiền chuyển)nữa. Ở VN thì hình thức này mới dần được phổ biến với người dân (Cơ quan thì dĩ nhiên là từ trước vẫn dùng). Còn hình thức thứ 2 là chuyển qua 1 kênh tư nhân (có đảm bảo). Khi bên này người gửi đưa tiền cho cơ sở 1 của kênh chuyển tiền thì cơ sở 1 sẽ gọi cho cơ sở 2 nơi có người nhận. Sau khi có xác nhận giữa 2 cơ sở thì cơ sở 2 sẽ đưa tiền cho người nhận. Việc thu phí sẽ là tại cơ sở 1 (Đóng thêm phí vào tiền gửi) hoặc cơ sở 2 (Trừ vào tiền nhận). Cách này nhanh gọn, khá bí mật (Họ ko quan tâm người gửi và người nhận là ai) và nhanh chóng. Dân thì toàn dùng cách này. trước mình vẫn chuyển tiền từ Hà Nội vào Sài Gòn theo cách này mà
Chuyển từ Mỹ về VN thì mình biết chỗ có cả cơ sở ở HN và HCM và tin tưởng được. còn từ VN sang Mỹ thì cũng nghe nói có địa chỉ, nhưng chưa làm nên cũng ko tin tưởng, ko giới thiệu được.

7 ngày mà gửi qua kênh ngân hàng-tín dụng ko được thì thủ tục rườm rà quá nhỉ ?

Ares_n1

HHVN - SIÊU DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác Dũng gửi nhiều ko ạh ? Tầm khoảng 1000$ trở lên bác đến Tiệm vàng Hùng Vỹ ( hay gì đó em quên rồi )ở đường Đặng Trần Côn - Quận 1 ( Nối đường Nguyễn Du - Lý tự Trọng ), ở đó chỉ có 1 tiệm thôi. Có lẽ nơi đây đáp ứng dc nhu cầu của bác. Chúc bác vui nhé.
P/S : Chỗ này khá uy tín đấy ạh, tuy nhiên phí ko rẻ lắm.

Nó gửi đủ xiền mua tới 6 con SHi300 lận:eek: Ai lãnh được mối này "ấm":D

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt