SG: xin hỏi về bật lửa St Dupont

Các thớt khác của lyenbinh

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 19:54
mình là fan của bật lửa và linh kiện của dunhill nhưng hôm nọ thấy có người xài bật lữa của dunpont bật lên nghe tiếng pon hay quá nhưng kô biết chỗ mua ,bác nào có cùng sỡ thích và biết chỗ nào mua xin trong sài gòn xin chỉ giúp mình với.thanks

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng hai 2007 lúc 21:41
Món này phải hỏi anh VMEP hoặc bác Archpad. Bật lửa gì mà đắt lòi. Hơn ngàn usd nếu mua loại bật lửa 1.000đ/cái thì chắc phải mua đến 1 xe ô tô bật lửa

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
5 Tháng hai 2007 lúc 15:51
Em rất vui bởi vì từ lâu lắm rồi em mới gặp được người cùng sở thích (bật lửa). Nhưng em cũng hơi buồn buồn mà nói thật với Bác rằng :
- 95% bật lửa ST.Dupont (loại mà người ta nói đã dùng qua rồi, mua từ các sòng bạc bên Hongkong về đều là hàng giả cao cấp).
- 4% còn lại là hàng thật đã bị thay thế một vài chi tiết nào đó (nhiếu nhất là bánh xe đánh đá lửa). Số bánh xe bị tráo đổi sẽ được bán cho những ngưới có bật lửa xịn nhưng vì lý do gì đó.... với giá khoảng 100 USD trở lên tùy theo mới cũ.
- 1% còn lại là hàng mới tinh mua từ nước ngoài (hàng loại thường bán giảm giá, ở Việt Nam bán ra gấp từ 3 đến 4 lần.
- Nếu Bác ở TP. HCM có thể vào Diamond Plaza xem nó còn cái nào không? Còn Bác muốn xem chơi đồ giả và đồ thật Bác có thể tới số 62 Lê Lợi chủ cửa hàng tên Phi mà xem nhưng đừng bao giờ mua của người này. Còn 1 địa chỉ nữa ở góc đường Ngô Đức Kế, ngay quán cà phê Trung Nguyên (mới mở) Bác sẽ nhìn thấy một chiếc xe nhỏ xíu trưng bày bật lửa cũ là nó đó. Bác tới làm quen giả vờ mua tiện thể gọi thêm ly cà phê mời chủ là Bác tha hồ hỏi.
- Những gì Bác thích có thể tạm ngưng chờ dịp khác có điều kiện tốt hơn chứ bây giờ toàn đồ giả Bác mua làm gì?
- Bật lửa ST.Dupont có hai loại cơ bản : Bật nắp kêu và không kêu.

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2007 lúc 18:41
Em rất vui bởi vì từ lâu lắm rồi em mới gặp được người cùng sở thích (bật lửa). Nhưng em cũng hơi buồn buồn mà nói thật với Bác rằng :
- 95% bật lửa ST.Dupont (loại mà người ta nói đã dùng qua rồi, mua từ các sòng bạc bên Hongkong về đều là hàng giả cao cấp).
- 4% còn lại là hàng thật đã bị thay thế một vài chi tiết nào đó (nhiếu nhất là bánh xe đánh đá lửa). Số bánh xe bị tráo đổi sẽ được bán cho những ngưới có bật lửa xịn nhưng vì lý do gì đó.... với giá khoảng 100 USD trở lên tùy theo mới cũ.
- 1% còn lại là hàng mới tinh mua từ nước ngoài (hàng loại thường bán giảm giá, ở Việt Nam bán ra gấp từ 3 đến 4 lần.
- Nếu Bác ở TP. HCM có thể vào Diamond Plaza xem nó còn cái nào không? Còn Bác muốn xem chơi đồ giả và đồ thật Bác có thể tới số 62 Lê Lợi chủ cửa hàng tên Phi mà xem nhưng đừng bao giờ mua của người này. Còn 1 địa chỉ nữa ở góc đường Ngô Đức Kế, ngay quán cà phê Trung Nguyên (mới mở) Bác sẽ nhìn thấy một chiếc xe nhỏ xíu trưng bày bật lửa cũ là nó đó. Bác tới làm quen giả vờ mua tiện thể gọi thêm ly cà phê mời chủ là Bác tha hồ hỏi.
- Những gì Bác thích có thể tạm ngưng chờ dịp khác có điều kiện tốt hơn chứ bây giờ toàn đồ giả Bác mua làm gì?
- Bật lửa ST.Dupont có hai loại cơ bản : Bật nắp kêu và không kêu.
Nếu bác có hình của em nó thì vui lòng tải lên cho anh em xem với.

do_long_khach

Vàng và đỏ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng hai 2007 lúc 17:07
Các bác nói chuyện bật lửa vui quá. Tôi thì chuyên dùng zippo, loại vừa phải thôi. Hôm nọ đi trên đường Chùa Bộc, bật lửa trong túi rơi ra, đường đông quá ko nhặt ngay được. Thế là 1 em xe bus to tướng chở đầy người chẹt qua cả bánh trước và bánh sau. May quá cu bật lửa chỉ hơi móp vào 1 tí tẹo thôi. Hehe spam tí, các bác thông cảm.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
6 Tháng hai 2007 lúc 22:30
Bác thích bật lửa ZIPPO ha? Cũng hay đấy, mỗi người thích một thứ. Nếu Bác ở Hà Nội giới thiệu với Bác 1 địa chỉ sưu tầm : 75 Nguyễn Hữu Huân tên “Hải bật lửa”. Là địa chỉ quen thuộc của những tay sưu tầm Zippo. Hải cũng là địa chỉ cung cấp đến 90% lượng bật lửa cho toàn thị trường Zippo của HN.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
6 Tháng hai 2007 lúc 22:50
mình là fan của bật lửa và linh kiện của dunhill nhưng hôm nọ thấy có người xài bật lữa của dunpont bật lên nghe tiếng pon hay quá nhưng kô biết chỗ mua ,bác nào có cùng sỡ thích và biết chỗ nào mua xin trong sài gòn xin chỉ giúp mình với.thanks
Bác chắc là có nhiều bật lửa Dunhill lắm nhỉ? Có chán cái nào chưa thì gọi cho em một tiếng. He..he...
Người không thích họ phán ngay một câu : Bật lửa nào chả là bật lửa, yêu cầu lúc cần có lửa thì thôi chứ??? Bác thấy có đúng không? Em thấy đúng. Chỉ cần bỏ ra 1000 đồng thôi là bật mỏi tay.
Nhưng em thì em nghĩ khác ? Không chỉ là bật lửa thôi mà nó còn là. là ...???? Cái gì nữa Bác nhỉ? em không diễn tả được cảm giác này. Nhưng em chắc chắn một điều rằng : Khi Bác đã dùng quen Dunhill rồi thật khó lòng để Bác thay thế loại khác. Có phải thế không Bác?

Bài viết cần bạn xem thêm

1. Đảm bảo rằng tai nghe bạn muốn sử dụng cùng được ghép nối với máy Mac qua Bluetooth và / hoặc được kết nối qua giắc cắm tai nghe.
>> Nếu bạn chưa có máy tính Mac hãy tham khảo máy [URL='https://viettech88.vn/tu-khoa/mac-like-new-gia-duoi-20-tri ...
Lazada Vietnam Master card on Monday