share dữ liệu trong win7 ?

thanhnam2004

GÂY DỰNG
máy mình cài win7, mình muốn kết nối với 1 máy khác cài win xp để share dữ liệu mà không sao làm được, dù mình đã ping ip nhưng vẫn không được. Bạn nào đã làm rôì thì chỉ cho mình với nhé !

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
máy mình cài win7, mình muốn kết nối với 1 máy khác cài win xp để share dữ liệu mà không sao làm được, dù mình đã ping ip nhưng vẫn không được. Bạn nào đã làm rôì thì chỉ cho mình với nhé !

Bạn có thể cho biết đã cài chương trình virut nào để bảo vệ. Và đã tắt chế độ UAC và Freewall chưa?

thanhnam2004

GÂY DỰNG
Bạn có thể cho biết đã cài chương trình virut nào để bảo vệ. Và đã tắt chế độ UAC và Freewall chưa?
mình cài Avast để diệt virus và mình không tắt UAC và Firewall. Bạn có thể chỉ dẫn rõ cho mình không ?

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình cài Avast để diệt virus và mình không tắt UAC và Firewall. Bạn có thể chỉ dẫn rõ cho mình không ?

Bạn có thể vào Control Panel để tắt UAC và Friewall, sau đó vô Wireless Network Property bỏ chọn cái quản lí mạng của chương trình duyệt Virut mà bạn xài trong thẻ General. Đối với KIS củng như thế và network phải chọn là Trusted Network chứ k để Public Network được. \
Máy bên kia củng thế rồi restar lại máy là OK.

nmp20

GÂY DỰNG
Bạn có thể vào Control Panel để tắt UAC và Friewall, sau đó vô Wireless Network Property bỏ chọn cái quản lí mạng của chương trình duyệt Virut mà bạn xài trong thẻ General. Đối với KIS củng như thế và network phải chọn là Trusted Network chứ k để Public Network được. \
Máy bên kia củng thế rồi restar lại máy là OK.

thanks bác, mò mãi mà không hiểu sao hóa ra là do cái KIS

dqtam110

GÂY DỰNG

Bác vào Start -> Control panel -> Network and Sharing Center -> Network and sharing setting.

Bác chọn tiếp Change advanced setting.

Trong mục Public (current profile), bác tick vào turn on tất cả các mục, trừ duy mất mục password ở dòng cuối cùng, bác chọn tunrn off.

Thế là bác đã thiết lập cho Win 7 cho phép share dữ liệu.

Bây giờ, bác thích share thư mục nào, kick chuột phải vào thư mục đó.
Chọn share with -> specific people
Bấm vào mũi tên trỏ xuống trong ô, chọn every one, sau đó kích vào add bên phải.

Bảng bên dưới hiện ra các loại account có thể được share, bác chọn every one.
Bên phải có mũi tên trỏ xuống bác chọn level cho phép: Ví dụ muốn chỉ được đọc thì chọn read, muốn có thể sửa chữa được thì chọn read / write.

Bác sang win XP hoặc bất cứ Win nào trên máy khác để sử dụng thư mục đã được share.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...