Sharp 903Sh không gởi tin nhắn và nhận tin nhắn được

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 14:54
Mình có 1 con Sharp 903 sh, dùng bình thường, nhưng khi mình thay Sim khác thì bây giờ nó không nhận hay gởi tin nhắn được, nghe gọi vẫn bình thường các bác ạ.
Các bác hướng dẫn em cách reset hay up firmwware của nó lại được o ạ
Cảm ơn các bác

26 Tháng mười hai 2007 lúc 18:13
Mình có 1 con Sharp 903 sh, dùng bình thường, nhưng khi mình thay Sim khác thì bây giờ nó không nhận hay gởi tin nhắn được, nghe gọi vẫn bình thường các bác ạ.
Các bác hướng dẫn em cách reset hay up firmwware của nó lại được o ạ
Cảm ơn các bác
em cũng bị bệnh hệt bác .... nhưng của em thì gửi tin nhắn vô tư nhưng nhận lại ko đc :(:(:( bác nào bít chỉ dùm em với

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng mười hai 2007 lúc 20:17
tắt máy đi sau đó bấm phím thăng ( # ) và nút power rồi cứ kệ nó cho nó chạy gì đó cũng được đến khi nào nó khởi động lại là bình thường nhưng nhớ là đừng thay sim lung tung nửa. Sharp thích chung thủy một vợ một chồng. còn nếu không được nửa PM cho mình mình trị cho

27 Tháng mười hai 2007 lúc 06:21
sharp 903 thay sim là banh luôn đó , nó tự động đóng do chức năng bảo vệ cảm thấy có dấu hiệu bất thường ( thay sim nhiều )
Mình có 1 em , k có kinh nghiệm sử dụng nên thay sim tùm lum thế là ngủm luôn , bác bathanh72 giúp mình gọi hồn em nó về nhé :): sạc nguồn thì đèn báo sạc chẳng lên, tất nhiên từ đó chẳng mở được gì, tiếc lắm vì con mình gần như mới 99% và càng tiếc khi mua nhầm con sx năm 2006 , mình đã đi nhiều nơi sửa ,họ bảo chỉ còn cách thay board vì chíp nguồn hư rồi do họ đa phần nạp lại soft nhưng k có 1 tí tín hiệu nào để nạp , chẳng biết thực hư thế nào , chỗ bác có board thay thế k???? , mong bác giúp đỡ :(

alec

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng mười hai 2007 lúc 12:44
Bác thử kiểm tra lại sô service center của tin nhắn xem nào. Mỗi mạng có một số khác nhau. Nếu 2 sim của bác khác mạng thì có thể ko gửi nhận tin là do máy vẫn lưu số service center của mạng cũ , nhưng lại nhắn tin qua sim mới mạng khác. viettel là +84980200030. còn vina, mobi bác thử check máy bạn bè xem.

Heldhand HCM

ALIBABA & APPLE STORE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng mười hai 2007 lúc 21:39
sharp 903 thay sim là banh luôn đó , nó tự động đóng do chức năng bảo vệ cảm thấy có dấu hiệu bất thường ( thay sim nhiều )
Mình có 1 em , k có kinh nghiệm sử dụng nên thay sim tùm lum thế là ngủm luôn , bác bathanh72 giúp mình gọi hồn em nó về nhé :): sạc nguồn thì đèn báo sạc chẳng lên, tất nhiên từ đó chẳng mở được gì, tiếc lắm vì con mình gần như mới 99% và càng tiếc khi mua nhầm con sx năm 2006 , mình đã đi nhiều nơi sửa ,họ bảo chỉ còn cách thay board vì chíp nguồn hư rồi do họ đa phần nạp lại soft nhưng k có 1 tí tín hiệu nào để nạp , chẳng biết thực hư thế nào , chỗ bác có board thay thế k???? , mong bác giúp đỡ :(
Cái này lúc trước mình đã gặp đem đi chạy lại Fw là hết chứ mình nghĩ không đến nổi thay Board đâu.Có gì Anh cứ gởi cho em.

Bài viết cần bạn xem thêm

https://www.handheld.com.vn/threads...i-1kg-kt-22h02-11-5-2018.487298/#post-3612988

Em có đấu giá mua 1 kg linh chi theo link bên trên, sau đó liên lạc với Chủ hàng hỏi mua thêm 1kg nữa được hay k? Nếu được thì ...
Lazada Vietnam Master card on Monday