Ship hàng nông sản qua Canada?

Các thớt khác của new_comer

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi các bác,

Người nhà em bên Canada muốn nhờ em lâu lâu lại ship cho họ vài chục kg hàng nông sản để vừa ăn và có lẽ bán tí chơi cho vui, nhằm chia sẻ lại cho bà con người Việt mình. Có thể xem đây là 1 business nhưng vài chục kg thì có nhất thiết phải đăng kí kinh doanh ko các bác?
Có bao nhiêu cách để em có thể gửi hàng đi, dạng cho người thân, hay dạng mua bán hay thế nào các bác tư vấn em tí được ko ạ?
Nếu vài chục kg vậy em nên đi bằng hãng hàng không nào vậy các bác, tiện tay các bác chỉ em luôn nhé hihi.

Thanks all,
Vinh

MegaE740

XPERIA & iPhone
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Import restrictions

Senders should determine import restrictions from Canadian authorities before posting:
Bees and bees’ wax
Condensed and dehydrated milk
Conserves of fruits and vegetables
Films
Fish and fishery products
Fruit, wheat, potatoes, onions
Liquids and oils
Manufactured goods bearing insufficient markings of origin
Meat and meat products
Medicines
Plants
Weapons and parts of weapons

Prohibitions

In addition to items prohibited by Dangerous and Prohibited Goods & Packaging Post Guide and ECI and EPI - Parcels Regulations, Canada prohibits:

Alcoholic beverages
Animals and animal products
Albuminoidal substances
Bee-keeping apparatus, used
Contraceptive devices and literature
Essential oils
Firearms and firearm parts
Intoxicating liquors
Inorganic and organic chemicals
Lottery tickets and advertising
Margarine or butter substitutes
Mineral fuels and oils
Metallic labels
Periodicals
Plumages
Pharmaceutical products
Prison-made goods
Seeds
Soil, salts, minerals and waxes
Toys, games and sports requisites - simulating explosive devices or munitions
Tanning or dyeing extracts
Wood, articles of wood, wood charcoal
Weapons

Nhìn qua có thể thấy là nếu bác ko phải doanh nghiệp và có giấy phép xuất khẩu + với giấy phép nhập khẩu, thì vài chục kg nông sản của bác cơ về cơ bản là sẽ đc chúng nó đổ vào lò đốt thành than. Em bị 1 lần rồi, buồn cười lắm, bà cụ gửi 2 loại hạt sen, 1 là thô; khô chưa qua chế biến và 1 là mứt sen. Cuối cùng mứt sen thì về tay em còn hạt sen khô chúng nó cho thành than. Bạn bè em thậm chí là chúng nó vứt cả 2. Mà bình thường đáng lẽ là nó có option để xử lý, mình trả phí rồi cho mình nhận nhưng với hạt sen của em nó chỉ cho option là gửi lại về VN hoặc là chúng nó đốt hộ. :D :(

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu thế này thì chắc phải nhờ 1 cty nào đó nó xuất giùm mình hả bác Mega?
Sẵn cho em hỏi bác quote từ đâu ra thế ạ?

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...