Ship hàng về Việt Nam

Các thớt khác của whamy04

whamy04

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tư 2007 lúc 22:24
Hệ thống ngân hàng của chúng ta đã tương đối phát triển,có sự tham gia của nhiều ngân hàng nước ngoài.Các công ty phát chuyển nhanh cũng có mặt tại thị trường Việt Nam.Ngày nay việc sở hữu 1 thẻ thanh toán quốc tế không khó đối với nhiều người.Thuế đối với các hàng nhập khẩu là vi tính cũng đã giảm nhiều
Vậy thì tại sao nhiều hãng sản xuất laptop lại chưa cho ship thẳng về Việt Nam?(Ngay cã chi nhánh của các hãng này ở các nước lân cận chúng ta cũng không có mục option về Việt Nam)?

19 Tháng tư 2007 lúc 23:11
Cái này cũng vì lý do lịch sử "Thương mại điện tử" của nước ta. Người ta chuyển hàng rồi mà không thấy tiền đến, hoặc lấy tiền rồi không thấy hàng đâu hết, cho nên hầu hết các giao dịch qua Internet đều không có ViệtNam.
Với lại chúng ta chưa có hệ thống PayPaid (tức là hệ thống thanh toán bảo đảm để các Website công nhận)
Ngay cả thẻ thanh toán quốc tế có xuất xứ từ Việt Nam đều không chấp nhận hoặc không bảo đảm.
Mình muốn ship hàng phải nhờ người nước khác mua rồi mới chuyển về Việt Nam

20 Tháng tư 2007 lúc 01:01
Hệ thống ngân hàng của chúng ta đã tương đối phát triển,có sự tham gia của nhiều ngân hàng nước ngoài.Các công ty phát chuyển nhanh cũng có mặt tại thị trường Việt Nam.Ngày nay việc sở hữu 1 thẻ thanh toán quốc tế không khó đối với nhiều người.Thuế đối với các hàng nhập khẩu là vi tính cũng đã giảm nhiều
Vậy thì tại sao nhiều hãng sản xuất laptop lại chưa cho ship thẳng về Việt Nam?(Ngay cã chi nhánh của các hãng này ở các nước lân cận chúng ta cũng không có mục option về Việt Nam)?
Cho mình hỏi , khi hàng về VN thì mình có cần phải đóng thuế hay bất kì khoản nào không nhỉ ??? vì em cũng định nhờ người mua dùm cái VGA ở Mỹ , ở VN mua không có mới đau . VGA của em là ati X700 256M của máy Toshiba satellite M70

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 08:12
ship hàng cái lo nhất là bị mất hàng khi chuyển về. KO rõ các bác ở đây thường dùng loại dịch vụ nào để ship về an toàn nhỉ ?
chuyển qua DHL hay Fedex cho yên tâm, phí cao nhưng chắc chắn, bên cạnh đó mỗi hàng chuyển đều có cái Tracking Number, có thể vào web của nso để check xem hàng đã được gởi đi tới đâu rồi

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 08:56
Thực ra thì ship về VN không khó trừ trường hợp thanh toán trực tuyến. DHL, Fedex chuyển về tận nhà bạn nhưng không nhanh bằng TNT. Tuy nhiên TNT nhiều khi nó không tự động hoàn thành thủ tục khai báo cho mình nên nhanh mà thành lâu.
Kinh nghiệm của em: DHL

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 10:56
Vậy là mình mua hàng từ bên kia rồi nhờ người quen dùng DHL chuyển trực tiếp hàng đến nhà mình luôn được hả mấy các? Còn vụ khai báo thuế và đóng thuế thì như thế nào? DHL nó có lo giúp mình luôn không?

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng tư 2007 lúc 11:34
Tùy theo hàng của bác khai báo bên kia là gì, phi mậu dịch, mậu dịch. Nhưng dhl nó có dịch vụ làm hộ bác để giao luôn tận nhà.
Cứ thử ship cái gì nho nhỏ đi lấy kinh nghiệm. :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
abcxyz123321 HANDHELD CAFÉ 0
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 7

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday