Shutdown ở mô rứa ?

Status
Không mở trả lời sau này.

quangloi

GÂY DỰNG
Thú thật ,mình là con gà mờ, mới tậu cái O2i cũ dùng HĐH WM 2003 vọc chơi. Nhưng thấy nó ngốn pin dữ quá, mà chẳng thấy lệnh shutdown máy ở đâu khi ngủ mình tắt máy tiết kiệm pin ấy mà. Vậy anh em nào biết chỉ mình với. Thank!

toan1101

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
winmobile làm gì có lệnh shutdown , chỉ tắt màn hình thôi

trung bình thì O2i xài đc cỡ 1,5 ngày thôi

cũng có thể mới mua về vọc nên vọc hơi nhìu đó bác

hoặc máy cũ pin chai

quangloi

GÂY DỰNG
Ồ, mình nhấn nút power gần 10s luôn mà có thấy tắt máy đâu. Phần mềm bạn nói có hổ trợ O2i ko? vì máy này đâu có slide.

toan1101

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
shut đựoc chứ bác, bác giữ nút power 5s or cài một số pm như slide2shutdown chẳng hạn

em nhớ là chỉ có tắt màn hình ,tắt phone thôi , chứ ko thể nào tắt máy

còn nếu tháo pin , gắn lại ,ko đụng gì hết thì tự hardreset lun

bỏ Win mobile lâu quá rồi ,nên cũng ko nhớ kỹ nữa

quangloi

GÂY DỰNG
Ồ, có lẻ bạn nói đúng đấy. Dòng O2 này ko có shutsown được vì mình cũng đã ngâm cứu kỹ rồi. Chỉ có nhấn nút power tắt mở máy thôi.

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Muốn tiết kiệm pin thì cứ tắt điện thoại để chế độ flight mode.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
O2 chỉ có một số dòng sẽ tắt được máy bằng cách nhấn và giữ phím Power trong khoảng 5-10s thôi (VD: O2 MiniS, O2 Orbit ...).

Slide to shutdown chỉ là tắt màn hình mà thôi.

ducminh08

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thú thật ,mình là con gà mờ, mới tậu cái O2i cũ dùng HĐH WM 2003 vọc chơi. Nhưng thấy nó ngốn pin dữ quá, mà chẳng thấy lệnh shutdown máy ở đâu khi ngủ mình tắt máy tiết kiệm pin ấy mà. Vậy anh em nào biết chỉ mình với. Thank!
Shutdown ở dòng này chỉ là tắt mọi hoạt động (trừ Sóng điện thoại) để máy về chế độ Standby. Khi có SMS, call, events... thì máy bật lại bình thường. Không thể tắt hẳn nguồn như máy tính đâu.
Để tiết kiệm pin thì phải kết hợp nhiều thứ. Chẳng hạn: giảm độ sáng màn hình, giảm thời gian sáng màn hình (backlight), giảm âm lượng chuông, tắt các chương trình đang chạy mà không dùng, tắt các chức năng âm như âm bấm màn hình, âm bấm số...nói tốm lại là tìm đủ cách miễn sao pin được lâu hơn! Kể cả việc ít vọc, ít gọi điện thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...