Sim bị lock?

support

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 15:42
SIM em hôm nay ko biết bị sao, người ta gọi đến thì được, còn em gọi đi thì nó báo lỗi ERROR, ko cho gọi, phần Contact trong SIM cũng ko cho truy cập vào.

SIM còn tiền, còn ngày gọi đàng hoàng.

Bác nào có kinh nghiệm giúp em với.

Applications

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng ba 2007 lúc 18:48
Lại chỗ mobifone nó bảo SIM bị lock rồi. Nó kêu đưa 50k thay SIM khác.

Vô lí ! Nếu SIM bị lock sao mình vẫn nghe được, người khác gọi đến vẫn nghe bình thường!
Bác có quậy phá trong phần security của máy ko ! Nếu bác nhập xai 3 lần mã Pin hay PUK của Sim thì đúng là Sim bị lock ! Còn ko có thì hỏi lại MobiFone. Không thể nào tự dưng bị lock Sim dc !

24 Tháng ba 2007 lúc 19:11
Chắc chắn là bị khóa PUK rồi, trước đây em bị 1 lần ra 84 Bà Huyện Thanh Quan lấy số 5 phút sau là trở lại bình thường đâu có mất tiền ji đâu

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 19:12
Bác bị thằng nào quậy vô nghịch pass rồi,h chỉ còn cách ra bảo bọn nó làm Sim mới thôi, ko bị mất tiền trong tài khoản,chỉ mất phonebook thôi,hì hì

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng ba 2007 lúc 19:43
Chà,lạ nhỉ!
Thứ nhất là đầu tiên nhập sai mã PIN nó sẽ hỏi mã PUK cơ rồi lock luôn,phone em hồi trước nghịch ko thấy hỏi PIN2...
Thứ 2, khi SIM bị block thì SIM đó coi như cái thẻ cầm cho vui chớ có tác dụng j đâu mà vẫn nghe đc nhỉ??
Bác xách thẳng lên ổ của bọn Mobi ý,bọn đại lí cấp n nhiều khi cũng amateur lắm.
@dohoi:hỏi mã miễn phí mà bác,bác bị chém 5k rồi...khà khà

Bài viết cần bạn xem thêm

Cộng đồng AI Challenge - bước tiến mới cho trí tuệ nhân tạo VN
Cộng đồng AI đã gắn kết với nhau bằng những nền tảng chia sẻ, thi đấu. Đây là bước đi nhỏ nhưng là điểm sáng để tạo ra những thành tựu lớn về trí tuệ nhân tạo trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday