SIM,XẠC,GPRS đều có vấn đề ,nhờ các pro treo 650 giúp đỡ .

fantasy23_13

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng chín 2007 lúc 19:55
các Pro ơi,Trả là em mới mua được cái treo 650 cingular .
Thấy trong hộp có cái thẻ sim,chắc của nước ngoài ,nhưng cắm thử ko nhận mạng .:D .Các pro có biết cái sim đó để làm gì ko .
Vì có lần thấy có bác dùng treo 650,xài sim đó được mà .
Còn vụ GPRS nữa.Em cài chạy ,chat IM vèo vèo rồi ,thì hum nay ko sao vào được .Cột sóng vẫn có biểu tượng hình tam giác .
Tại lúc nãy em có thay sim khác vào .Sim này chưa kick hoạt GPRS .Không biết có phải vì thế mà ko vào được GPRS nữa không .
Giờ đến vụ xạc pin .Cái xạc xịn của em cháy rồi .nhà thừa cái xạc nokia .
Thấy ghi trên xạc của treo 650 là 5,2V.Của cái nokia là 5,7V.
Em đã đấu vào với nhau -->cắm vào thấy vẫn xạc bình thường .
Nhưng thấy nóng pin .
Không biết dùng vậy có sao không .
Các pro đọc song trả lời giùm em nhé .

21 Tháng chín 2007 lúc 11:27
theo mình thấy thì không có gì đâu.
***Thứ nhất sim đó không dùng được ở Việt Nam--> Bác ko nên dùng
***Thứ hai có thể bác gắn sim không kích hoạt GPRS nên treo650 đã lưu lại cấu hình của sim đó nên bác ko chát chít được--> Bác nên bò sim đã kích hoạt GPRS vào rồi rết lại máy.
***Thứ ba mình xin hỏi bác răng thật với răng giả cái nào nhai cũng được nhưng cái nào nhai ngon hơn?
chúc bác lại chát chít vô tư nhé

14 Tháng mười một 2007 lúc 09:09
1. Sim nước ngoài cắm vào cũng chả sao cả, có điều là không gọi được điện.
2. Sim phải kích hoạt GPRS và cài đặt theo thông số của nhà cung cấp dịch vụ.
3. Không có xạc zin thì nên xạc qua cổng usb (thấy mọi người bảo ổn định nhất, không nóng máy mỗi tội hơi lâu)

tienlamb

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
16 Tháng mười một 2007 lúc 09:53
Về chuyện bộ sạc của huynh, tớ thấy nếu mà đàn bà có râu thì không biết thế nào nhỉ, chắc đàn ông chúng ta cũng sẽ nóng máy như 5.7v của huynh thôi. heheheheh...
Nếu bác ở TP. HCM nên nhấp chuột vào : http//giaima.com/ nhé. Chúc bác hạnh phúc với con Treo, 1 kỳ quan của thế giới.

Heldhand HCM

ALIBABA & APPLE STORE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng tư 2008 lúc 23:56
không có sạc thì lấy cáp + sạc usb ipod cấm vào là sạc tốt luôn chứ mấy bác ----> theo mình thấy rất tiện lợi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday