TOSHIBA Sinh viên công nghệ thông tin nên mua laptop như thế nào là phù hợp?

Các thớt khác của tisa

tisa

NHẬP HỘI
Sinh viên công nghệ thông tin nên mua laptop như thế nào ? Cấu hình ra sao? là phù hợp Ở TP.HCM mua laptop ở đâu thì giá cả phải chăng và uy tín? Nhờ các bác ở HHVN tư vấn giúp? Thanks!

qturang

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HP thì dùng dòng P hoặc W (6930P, 8510p, 8510W, 8540P....)
IBM thì cứ dòng T, W mà xài (ex: T400, T410....)
Dell thì dòng E, M (ex: E6400, E6410, M6400....)
Trên này có nhiều bác bán đố toàn đồ rẻ mà xịn thôi!

GocThuGian

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Topic này phải ở bên tư vấn mới đúng chứ nhỉ. Câu hỏi này trong box đấy cũng khá nhiều rồi. Bạn chịu khó vào đấy đọc và tự tìm sẽ thấy câu trả lời.

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vấn đề là mông ni, phải biết có bao mông ni mới tư vấn đc. Thế này như mò kim đáy bể

Bo Kinh Van

GÂY DỰNG
đò rẻ mà xịn thì hiếm lắm bác ạ, may thì mua dc ko thì ôi thôi ,phải biết mình có bn tiền đã thì mới chọn cấu hình cho phù hợp dc bạn ạ , dell thì giá ko phỉa là max lắm nhưng trâu

tisa

NHẬP HỘI
Em cũng thích mấy con T400, T410 nhưng tiền thì không đủ, em có tầm 15-16tr thôi.
Máy dòng HP thì em nghe nói chạy nóng quá vả lại pin lại mau hết.
Máy dòng Dell thì mấy con như bác E6400, E6410, M6400 em tham khảo giá thì em cũng không đủ tiền.
Bác nào có sử dụng Toshiba rồi thì cho em lời khuyên với.

qturang

MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em cũng thích mấy con T400, T410 nhưng tiền thì không đủ, em có tầm 15-16tr thôi.
Máy dòng HP thì em nghe nói chạy nóng quá vả lại pin lại mau hết.
Máy dòng Dell thì mấy con như bác E6400, E6410, M6400 em tham khảo giá thì em cũng không đủ tiền.
Bác nào có sử dụng Toshiba rồi thì cho em lời khuyên với.
HP dòng P thì không nóng đâu bạn! mà 15-16tr là mua đc t400 và E6400 rồi đó, mấy dòng này dùng thì khỏi suy nghĩ luôn!
các bác có uy tín bán đây đây
đây đây

hai_nt2000

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sinh viên công nghệ thông tin nên mua laptop như thế nào ? Cấu hình ra sao? là phù hợp Ở TP.HCM mua laptop ở đâu thì giá cả phải chăng và uy tín? Nhờ các bác ở HHVN tư vấn giúp? Thanks!

Bác là sv cntt à! có mấy phương án tối ưu:
bác có tầm 17-19 triệu T410 thinkpad/ 8440p ellite hp. BH tầm 3-4 năm là ok
bác có tầm 13-16 triệu T400 thinkpad/ 6930p ellite hp. BH tầm 2-3 năm là ok
bác có tầm 9-12 triệu: rất khó chọn, vì nếu lấy T400/6930p thì thường là hết BH hoặc không ngon lắm!

l0ck

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn này chắc vủa rồi gọi điện cho mình đây. Nếu mà là SV CNTT, chuyện tiền nong cố gắng được thi mua ThinkPad hay DELL bussiness dùng cho sướng, bàn phím êm. Còn Toshiba mà mấy dòng giá rẻ thì chất lượng cũng không biết thế nào mà lần, dòng cao cấp của nó cũng đắt lòi mắt đấy.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.