Skype, tương lai sẽ đi về đâu?

Các thớt khác của moneymind

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Công ty bán đấu giá trực tuyến Ebay vừa hoàn tất quá trình thâu tóm Skype Technologies với giá 2.6 tỉ USD. Ebay sẽ xử dụng Skype làm nền tảng truyền thông cho các giao dịch trực tyuến của hãng. Các khách hàng hiện tại của Skype vẫn tiếp tục được xử dụng dịch vụ.

(Thông tin chi tiết các bác đọc ở đây: http://www.channelnewsasia.com/stories/technologynews/view/167982/1/.html )

Vấn đề đặt ra là liệu chúng ta có còn được "tận hưởng" công nghệ mới của hãng này trong tương lai? Hay sau đó, Ebay sẽ dùng tất cả các tài nguyên để phục vụ công việc kinh doanh của họ?

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Skype đâu có anh em nào thiết tha, nó lại không cho gọi điện từ VN nữa nên càng buồn. Thôi để Ebay xài cũng được.
@moneymind: Bác gọi skype với nick gì thế ? Tui la huynhky2005. Rảnh thì gọi thử nhé. Mà sao post bài nhiều lỗi chính tả thế ?

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tbatnhi said:
Skype đâu có anh em nào thiết tha, nó lại không cho gọi điện từ VN nữa nên càng buồn. Thôi để Ebay xài cũng được.
@moneymind: Bác gọi skype với nick gì thế ? Tui la huynhky2005. Rảnh thì gọi thử nhé. Mà sao post bài nhiều lỗi chính tả thế ?

Cám ơn bác. Sẽ chú ý về lỗi chính tả.

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình thì nghĩ là skype sẽ càng lớn mạnh hơn thôi. Bỏ ra gần 3 tỉ đề mua cơ mà, chẳng nhẽ chỉ dùng riêng trong nhà thì phí quá... xông ra chiến đấu với mấy đại gia chứ ..

Cá nhân tôi rất khoái skype, không chỉ vì chất lượng tốt, hỗ trợ conference ngon mà còn là nó cung cấp API - hí hí rất tiện cho việc nghịch.

He he nhưng cái mà bác moneymind gọi là công nghệ mới của skype hiện đang bị nhiều thằng chê bai lắm

(trích đoạn)

Q: Tại sao phải Skype cho Smartphone lại chỉ hỗ trợ text - ko hỗ trợ voice ? X-(

Skype Answer: Tại vì hầu hết Smartphone chưa hỗ trợ Wifi - trong khi bandwidth của skype cần mức tối thiểu mà GPRS chưa đạt được ... ;). Thêm nữa cấu hình chạy được phải có CPU > 400MHz, với các Smartphone chạy TI OMAP 200Mhz thì cả năng lực lẫn đường truyền đều ko đáp ứng được .. bye bye

Others: Láo, ko phải là do băng thông mà do chuẩn nén của chú vớ vỉn .. về vụ CPU thì chú càng láo hơn, năng lực của 1 CPU 200Mhz là đủ cho mọi ứng dụng VoIP, chú viết code chưa tối ưu rồi he he he ..

dungnd

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducva said:
Others: Láo, ko phải là do băng thông mà do chuẩn nén của chú vớ vỉn .. về vụ CPU thì chú càng láo hơn, năng lực của 1 CPU 200Mhz là đủ cho mọi ứng dụng VoIP, chú viết code chưa tối ưu rồi he he he .

Bằng chứng,..dẫn chứng cụ thể đi. Học hỏi tý..................

dungnd

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ducva said:
Bác disasembler code của nó ra mà nghiên cứu ... :p

khoai lắm, cộng thêm lười nữa....Ăn sẵn là chính mờ :))

ducva

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đùa chứ mấy cái em nói là đọc trên forum của Skype, bàn luận về bản skype beta cho Windows Smartphone. Mấy câu xỏ kia là 1 chú cũng phát triển VoIP thì phải, lâu rồi ko nhớ URL, anh vào tìm lại xem nhé.

hoatran

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em ủng hộ bác ducva hai tay hai chân, em van dùng o2s gọi cho bạn bè hihi, tốt hơn đt lại free, chứ tới giờ chat voice của yahoo vẩn chưa dùng trên smartphone ma. Cấu hình yêu cầu tối thiểu là cpu và băng thông, nói như bác other thì tới giờ này chưa co dịch vụ nào không vớ vẩn

tbatnhi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@hoatran: tui cũng dùng skype mà chẳng biết gọi cho ai cả bác ạ. Bác đăng ký tên gì trên skype thế ?

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...