SmartMovie Converter - Giúp em đi mấy Huynh

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Em đang dùng SmartMovie Converter (for Pocket PC) để cover sang Avi cho PPC mà sao nó vừa xấu vừa nặng vậy +___+ Codec là DivX 6.0 pro Lúc chỉnh nó kêu điền mấy cái ở dưới em không biết làm sao hết . Điền sao cho vừa nhẹ vừa đẹp đó mấy huynh

………Kbit/s
………Frames

Àh còn ai có kinh nghiệm về phần mềm đây thì chỉ em với nha. Có nên dùng Codec này hay là codec khác vậy

cám ơn các huynh rất nhiều

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
SmartMovie là phải sử dụng XVid Codec chứ ko phải DivX, những thông số khác thì cứ để mặc định là được

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
vinhrocker said:
SmartMovie là phải sử dụng XVid Codec chứ ko phải DivX, những thông số khác thì cứ để mặc định là được

XVid Codec là cái codec gì vậy anh chỉ em chỗ down với mà lúc em chọn codec để cover thì dùng cái DivX 6.0 pro vẫn được mà anh có hướng dẫn sử dụng cái trương trình đó không >:)

vinhrocker

Rock is deader than dead
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
XviD codec là codec...XviD :), bạn lên google mà search là có ngay, phải install XviD codec cho PC lẫn cho PPC (nhớ là phải install codec vào main memory), convert movie với định dạng XviD codec thì khi đưa qua PPC mới có thể xem được

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...