So sánh Compaq Presario V6000 và HP Pavillion DV6000 series

Các thớt khác của winall

winall

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng năm 2007 lúc 11:42
1- Tôi kết con Pavillion DV6000 series quá, nhờ các bác cho đánh giá hộ cái.

2-Các bác cho hỏi sự Khác nhau giữa các dòng Compaq Presario V6000 và Pavillion DV6000

Tôi thấy hình như cả 2 dòng đều có bề ngoài khá giống nhau như là HP Imprint, Multimedia buttons, Quickplay,...
KHông hiểu có gì khác nhau không giữa 2 dòng này.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 22:32
Bè ngoài thì khá giống nhau nhưng đường vân của HP nso đẹp hơn bạn à.
DV 6000 có camera, V6000 hổng có
DV6000 có thể option VGA rời, V6000 chỉ là onboard
Media button của HP có nhiều phím, V6000 chỉ có nút Quick Play.
Compaq được HP mua lại nên dù gì dùng HP nó vẫn ngon bạn à, mình đang dùng nó nè.

T.T.D

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng năm 2007 lúc 23:04
sang tuần em định lấy DV6000 nhưng ko biết pin nó chạy vista được 3h ko. sd để vẽ đồ hoạ khi ko ở văn phòng nên tgian sd pin khá quan trọng. lắp pin 12cell thì DV6000 có bị lồi ra không ? mong ae chỉ giúp ! thanks

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng năm 2007 lúc 23:07
sang tuần em định lấy DV6000 nhưng ko biết pin nó chạy vista được 3h ko. sd để vẽ đồ hoạ khi ko ở văn phòng nên tgian sd pin khá quan trọng. lắp pin 12cell thì DV6000 có bị lồi ra không ? mong ae chỉ giúp ! thanks
DV6000 chạy dòng 6 cell chạy XP cao nhất chỉ có 2h, Pin 12 cell thì máy sẽ bị kênh lên

dvhn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 04:44
DV6000 chạy dòng 6 cell chạy XP cao nhất chỉ có 2h, Pin 12 cell thì máy sẽ bị kênh lên
Chưa biết pin 12 Cells thì như thế nào nhưng pin 9 Cells có lẽ là hợp lý nhất.

TTD: bác nên dùng 2 pin sẽ cho kết quả như mong muốn hơn:)

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 05:54
em mới lấy cục 12 cells (trả lại 6 cell) -> bù 50$
đáng đồng tiền bác ơi :D

à quên, em xài DV2000 thì nó nhỏ, DV6000 hơi to thì cục pin thêm ra cũng là cả một vấn đề nhỉ.
nếu để trên bàn thì ko sao, để lên đùi thì có sao ngay :D

winall

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng năm 2007 lúc 08:32
OK

Nhờ bác đánh giá con DV6000t xem sau thời gian dùng thử thì bác thấy sao, có vấn đề gì nổi cộm hay bức xúc không. Điều gì mà bác thấy thích nó nhất.

Cảm ơn bác.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 08:46
Xét về tổng thể thì thiết kế đẹp, chắc chắn, âm thanh to, hay, B.H của HP thì quá good nên có thể yên tâm khi sử dụng.
Tệ : pin hơi chuối chỉ đc tầm 2h la cao với pin 6 cell, màn hình tối, góc nhìn hẹp, thời gian đáp ứng thấp mỗi khi cuộn chuột làm màn hình bị giựt.
Với số tiền bỏ ra lớn ma bạn muốn chắc chắn về vấn đề B.H thì HP là lựa chọn số 1

winall

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng năm 2007 lúc 09:15
Tôi nghĩ việc đáp ứng chuột chậm có thể còn tùy vào nội dung trang tài liệu chăng ? Nếu cửa sổ nào của mọi ứng dụng cũng chậm thì chắc có vấn đề
Màn hình tối thì hơi lạ, nhưng nó có thể thay đổi được cơ mà nhỉ? Tôi đã nhìn màn hình của HP dòng cấp thấp mà cũng khá OK rồi.

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 09:28
Tôi nghĩ việc đáp ứng chuột chậm có thể còn tùy vào nội dung trang tài liệu chăng ? Nếu cửa sổ nào của mọi ứng dụng cũng chậm thì chắc có vấn đề
LCD đáp ứng chậm, chứ ko fải đáp ứng chuột chậm
Bác mở web HHVN và dùng cái cuộn của chuột để cuộn từ trên xuống sẽ tháy liền, màn hình sẽ bị giựt khá khó chịu, but các lap như Dell, Sony mình đã test thử và ko hề bị
Màn hình tối thì hơi lạ, nhưng nó có thể thay đổi được cơ mà nhỉ? Tôi đã nhìn màn hình của HP dòng cấp thấp mà cũng khá OK rồi.
LCD hơi tối so với các hãng khác, góc nhìn hẹp, nếu nhìn ở góc độ khác màn hình sẽ đen thui, nhìn từ trên xuống chữ gióng bị lem. But với Dell LCD Ultra sharp, hay Sony, Sam sung thì nó lại ko bị bạn ạ. Cái vấn đề cốt lõi của là do cái LCD

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
H TƯ VẤN LỰA CHỌN & MUA SẮM 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nikon D4 đối thủ ngang sức ngang tài với Canon EOS 1D X

Mặc dù có kích cỡ và hình dáng khá giống với các model tiền nhiệm, nhưng Nikon D4 được trang bị một cảm bi ...
Lazada Vietnam Master card on Monday