So sánh dùm em PowerShot SX100 IS, Lumix DMC-FZ8, Sony DSC-H3

Các thớt khác của t2k
31 Tháng một 2008 lúc 22:50
Em thấy 3 con này giá ngang ngang nhau, em ko biết con này chụp đẹp hơn, chức năng nhiều hơn. Xem mấy cái review trên steve digicam, do cái Sony H3 với SX 100IS mới quá nó chưa có. Chỉ có mỗi cái FZ8 thôi. Mà em xem mấy ảnh chụp của Canon, Sony thấy đa số gần mép ảnh, các đối tượng bị viền đỏ hoặc tím, hình như là do cái ống kính của nó. Còn cái Fz8 này thì ko thấy bị viền.

Theo mấy bro thì cái nào đáng mua nhất vậy. Cảm ơn rất nhiều

Giá :
Canon
Panasonic
Sony

Còn đây là tính năng của ba máy trên.
Canon Sx100IS
Panasonic FZ8
Sony DSC H3

1 Tháng hai 2008 lúc 22:14
Mình đã có dịp cầm và chụp thử SX100 IS của Canon,cảm nhận là chất lượng ảnh rất tốt,nhỏ gọn (chỉ dày hơn dòng A 1 chút )pin lâu,TG chụp nhanh,giá lại hợp lý (ở US là 240usd)
Ảnh demo (chụp tại thác Giang Điền):

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2008 lúc 14:45
em táy máy tí hén

em nghĩ khung cảnh lúc đó nó như thế này, nhưng có thể do để chế độ nhận diện đa điểm, nến nó hơi tối, em thêm cho 1.5 step screen cho hình này, ko biết đúng như khung cảnh ko

2 Tháng hai 2008 lúc 16:16
mấy anh cho em hỏi giữa 2 cái SX 100IS với Lumix Fz8 cái nào đáng mua hơn vậy. Cái Fz8 thì bên Nhật bán rẻ hơn SX100IS khoảng 2000 Yên mà lại dc zoom quang 12x, ống ngắm EVF, thấu kính Leica, nhưng lại thua Sx100Is về độ phân giải thấp hơn (7 megapixel so với 8 megapixel) nhưng cái này đối với em ko quan trọng cho lắm. Em quan tâm chủ yếu tới chất lượng ảnh chụp có đẹp, có bị nhiễu nhiều khi thiếu sáng ko thôi.

2 Tháng hai 2008 lúc 18:02
em táy máy tí hén

em nghĩ khung cảnh lúc đó nó như thế này, nhưng có thể do để chế độ nhận diện đa điểm, nến nó hơi tối, em thêm cho 1.5 step screen cho hình này, ko biết đúng như khung cảnh ko
Hic anh nói đúng rồi,mà chỉnh step là chỉnh gì thế hả anh,em gà quá.Lúc đó em đang bật chế độ landscape của Canon,lạ 1 chỗ là với Kodak z712is thì landscape của nó ko focus,còn Canon vẫn tự động focus vào mặt người.
P/S:với các dòng siêu zoom kiểu này thì chụp ban đêm mà muốn lấy cả cảnh vẫn là thứ gì đó khá xa xỉ ,lấy người thì ok

3 Tháng hai 2008 lúc 19:15
Em tính mua cái Fz8, mấy anh thấy cái đó dc ko vậy ? Tại vì tra bảng giá bên Nhật thì với mức đầu tư cho phép thì em thấy cái Sx100IS và Lumix Fz8 là được nhất. Hiện giá của Fz8 rẻ hơn SX100 IS nên em băn khoăn là cái Fz8 có đáng mua hơn cái SX100 IS ko. Tại vì đọc nhiều review trên mạng thấy Fz8 cũng khá quá.

Trên dppreview xếp fz8 ở mục highly recommend còn cái SX100IS chỉ là recommend thôi. Giúp em với

Cảm ơn rất nhiều.

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday