SO SÁNH DuoCore T2350 2x1.86GHz 2MB Cache VỚI Duo2Core T5600 2x1.83GHz 2MB Cache

Các thớt khác của khin
25 Tháng sáu 2007 lúc 19:40
Cho e hỏi hiệu quả sử dụng giữa 2 con này khác nhau nhiều o?nếu cùng 1 cấu hình 2 gb ram, hdd 80gb, Graphic: ATI X1400 256MB.Nó xử lý khác biệt nhiều o? E chỉ sử dụng học đồ họa AUTOCAD,PHOTOSHOP,lướt WEB(E o có chơi Game). E muốn sử dụng lâu dài nên o biết mua con nào? (giá chênh lệch giữa 2 con này là: 135usd).E muốn dùng WIN VISTA và XP luôn nha!( Chạy song song 2 hệ điều hành vì có 1 số phần mềm o chạy dc trên vista). Các bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp e, cho e những lời khuyên bổ ích. Cám ơn các bác nhiều!!!

25 Tháng sáu 2007 lúc 19:54
nếu bạn có đủ tiền thì nên làm luôn t5600, nó có thêm nhiều khả năng hơn so với t2350, ví dụ hỗ trợ 64bit, bus667 cao hơn bus 533, có khả năng share cache giữa 2 core, ít hao điện hơn, mặc dù nếu đem ra benchmark thì không chênh nhau mấy.
Bạn có thể tham khảo thêm kết quả bench ở link này
http://www.notebookcheck.net/Mobile-Processors-Benchmarklist.2436.0.html

ntranchinh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng sáu 2007 lúc 23:11
Hiện ở cty mình đang có 2 con Dell D620 1 con dùng T2500 và 1 con dùng T7200, dùng bt chả thấy khác biệt gì về tốc độ cả! Theo mình thì tốc độ như nhau, dùng bình thường khó phân biệt được lắm, phải benchmark mới nhận thấy được, nếu giá cả chênh lệch ko nhiều thì nên lấy T5600 vì công nghệ Core 2 Duo mới hơn so với T2350 là Core Duo, và support 64bit.

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng sáu 2007 lúc 18:34
nếu khả năng tài chính dồi dào thì nên chọn t5600, hỗ trợ đầy đủ công nghệ 64bit, tập hợp lệnh, xây dựng trên nền công nghệ bán dẫn mới, ít hao năng lượng hơn, hiệu xuất cao hơn.
+ con T5600 hỗ trợ công nghệ ảo hóa ViiV của Intel, con t2350 thì không có

28 Tháng sáu 2007 lúc 19:40
nếu khả năng tài chính dồi dào thì nên chọn t5600, hỗ trợ đầy đủ công nghệ 64bit, tập hợp lệnh, xây dựng trên nền công nghệ bán dẫn mới, ít hao năng lượng hơn, hiệu xuất cao hơn.
+ con T5600 hỗ trợ công nghệ ảo hóa ViiV của Intel, con t2350 thì không có
bác cho e hỏi: "công nghệ ảo hóa ViiV của Intel" là gì vậy? công dụng nó là gì?. Tại e o rành về laptop lắm.Mong bác giải thích cặn kẽ cho em. Cám ơn các bác nhiều!!

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
28 Tháng sáu 2007 lúc 19:54
bác cho e hỏi: "công nghệ ảo hóa ViiV của Intel" là gì vậy? công dụng nó là gì?. Tại e o rành về laptop lắm.Mong bác giải thích cặn kẽ cho em. Cám ơn các bác nhiều!!
http://www.intel.com/technology/virtualization/

Anh tham khảo ở đây nhé. Vốn tiếng Anh của em kém, sợ dịch sang tiếng Việt anh em lại chê cười :D

www.24h.com.vn said:
Công nghệ ảo hóa sẽ giúp người dùng các máy tính cá nhân và máy chủ chạy đồng thời nhiều môi trường hệ điều hành trên một bộ xử lý duy nhất, cho phép chia một chiếc máy tính thành nhiều máy tính "ảo".
Thí dụ, người dùng có thể truy cập vào các ứng dụng doanh nghiệp trong một môi trường hệ điều hành trong khi lại sử dụng một môi trường khác cho các ứng dụng cá nhân. Các nhà quản trị công nghệ thông tin thì lại có thể áp dụng việc kiểm soát chặt chẽ hơn môi trường ứng dụng doanh nghiệp và ngăn chặn virus hoặc phần mềm phá hoại từ môi trường cá nhân phát tán qua mạng máy tính của công ty.
Mặc dù hiện người dùng đã có thể thực hiện được những việc này bằng các phần mềm như sản phẩm của VMwave hay XenSource, nhưng ảo hóa phần cứng sẽ cho phép các phần mềm này chạy hiệu quả hơn. Tuy nhiên, ông Taggard cho biết, để có thể tận dụng được những cải thiện về hiệu suất này từ công nghệ ảo hóa của Intel, các hãng phần mềm sẽ phải bổ sung thêm những phần hỗ trợ tính năng này vào sản phẩm của họ. Việc này đang được thực hiện, nhưng ông Taggard cho rằng phải đến đầu năm tới thì các sản phẩm phần mềm nâng cấp mới có thể xuất hiện trên thị trường.
Vào đầu năm tới, Intel sẽ đưa công nghệ ảo hóa phần cứng của họ vào dòng sản phẩm vi xử lý Pentium D lõi kép cũng như các bộ vi xử lý Xeon dành cho máy chủ. Còn đối thủ AMD của Intel cũng đang có kế hoạch đưa công nghệ ảo hóa vào các sản phẩm vi xử lý dành cho máy chủ và máy tính để bàn của họ vào năm tới.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đăng đấu giá Ghế Massage tại đây https://www.handheld.com.vn/threads...d-luxury-massage-chair-end-23-01-24-9.500365/
Bác @mrpink thắng đấu giá nhưng không tiến hành giao dịch. Em đã tag Mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday