so sánh Exec và Iphone.

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 17:25
Thấy thiên hạ ào ào lên đời Iphone quá mình cũng nao núng theo, thấy em Exec xài vừa ý quá mà đổi cũng tiếc,mong bác nào đã sử dụng qua 2 dòng này có nhiều kinh nghiệm thì tư vấn với(chỉ ngại các bác bán Iphone cự nự thôi).

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 18:37
So sánh giữa 2 con này thì khập khiễng quá , phải dựa trên tiêu chí gì chứ ?
Nói chung iphone mạnh về ứng dụng multimedia , internet , kiểu dáng thiết kế ...còn chức năng khác có vẻ chưa được hoàn hảo. Ecxec thì hơi to nhưng theo tôi thì nó rất tuyệt vời đối với 1 PDA hiện nay.
Tuỳ theo sở thích và nhu cầu sử dụng mà chọn cho mình một cái phù hợp với mỗi người thôi. Tôii thì chẳng thích iphone nhưng cũng mua 1 cái về nghịch xem nó có gì hay ho hơn các dòng khác hay không , chán thì lại cho lên đường thôi !

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 19:42
Tôi cũng đồng quan điểm như Bác ZŨNG. Iphone đúng là quá hot, nhưng xét cho cùng thì Pocket PC thì Exec là đỉnh cao rồi!!! Rời xa nó thì phải bỏ hẳn không dùng Pocket PC nữa, chứ cầm con khác chắc chắn ko có con nào làm vừa lòng bạn đâu!!!Mặc dù nó là con nhà Bự con nặng ký. Tóm lại 01 câu: Exec là quá tuyệt!

ngan

BA HOA CHÍCH CHOÈ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 20:41
So sánh giữa 2 con này thì khập khiễng quá , phải dựa trên tiêu chí gì chứ ?
Nói chung iphone mạnh về ứng dụng multimedia , internet , kiểu dáng thiết kế ...còn chức năng khác có vẻ chưa được hoàn hảo. Ecxec thì hơi to nhưng theo tôi thì nó rất tuyệt vời đối với 1 PDA hiện nay.
Tuỳ theo sở thích và nhu cầu sử dụng mà chọn cho mình một cái phù hợp với mỗi người thôi. Tôii thì chẳng thích iphone nhưng cũng mua 1 cái về nghịch xem nó có gì hay ho hơn các dòng khác hay không , chán thì lại cho lên đường thôi !
-Mình cũng nghịch qua rồi,nên cảm thấy giống 1 cái SP thôi, nhưng biết đâu sau này phát triển nhiều PM thì ứng dụng vào công việc(vì giải trí thì em nó hiện giờ có phần hơn các dòng khác rồi) có hơn chăng.
- Còn Tiêu chí thì mình không rành về kỹ thuật nên không biết nên nhờ các bác đưa ra giúp để anh em rộng đường thảo luận.

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 21:09
Có gì đâu mà phải so sánh, iPhone giờ là biểu tượng của sự sành điệu với các chức năng chỉ cần nhìn thôi nhiều người đã mê rồi.
Còn exec là PDA ra mắt thị trường từ lâu rồi tất nhiên nó có những điểm ko còn phù hợp.
Về công việc thì Exec vẫn là sự lựa chọn số 1.

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng mười 2007 lúc 21:37
Nếu được thì mình vẫn thích 2 tay 2 súng chứ kêu giờ bỏ ppc luôn thì không được rồi. Nếu nói về công việc thì cho tới thời điểm này Iphone vẫn thua PPC, Iphone nổi bật là về kiểu dáng, giao diện và công nghệ ( sản phảm của Apple ít khi nào làm người dùng thất vọng về máy điểm này ). Nhưn nêu 2 tay 2 súng thì nếu lúc trước em chọn Universal ( Exec,...) thì bây giờ chắc em chọn Flame quá + Ịphone, hehehe....!

phuongsfc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 00:43
Hi!
Nếu ai đã lỡ nghiện úp rom rồi thì Exec là lựa chọn xứng đáng trong đội hình PPC! Với tôi Iphone: Bó tay khi nhìn các soft liên tục ra và cải tiến cho PPC.

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 00:56
*Nghe nhạc: Exec ăn đứt Iphone kể cả nghe qua loa ngoài lẫn qua tai nghe 3.5mm. Exec hơi bị thâm hậu về cái khoảng sound nha ;)
*Màn hình: hơi khó so sánh vì mỗi thằng đẹp mỗi kiểu, Exec thiên về độ nét còn Iphone thiên về độ mịn (cá nhân em thích màn Iphone hơn nhìn lâu ko chói).
*Pin: Exec lại hơn, vọc bét nhè cũng dc hơn 2 ngày.
*Kiểu dáng: Exec trông ngầu và pro, Iphone trông đẹp và sang. Mỗi thằng mỗi nét.
*Soft: nhiều vô số kể. PPC toàn soft xịn xài thoải mái, ai cũng thèm trong đó có em :)

-Mua Exec + SD 4G là vô địch luôn :D nếu bạn chịu dc kích thướt của nó. Xài Exec coi chừng "nghiện" đó ;)

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng mười 2007 lúc 01:33
Hic. Tôi vừa mới đổi từ EXEC sang Iphone được đúng 3 ngày chán phè quay trở lại dùng WM với em HTC P3300. Đến giờ vẫn nhớ cô vợ già (EXEC) đúng là đã dùng qua EXEC rồi thì dùng cái gì cũng thấy hụt hụt thiếu thiếu.
Chỉ vì cô vợ già không sinh được thằng con trai (GPS) mà phải cưới em P3300 và ngoại tình với em Iphone.
Bây giờ nhớ vợ già quá.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday