So sánh giữa O2 mini và VPA Compact II (Hiệu năng/giá tiền)

tuan81gt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình có đứa em gái đang cần mua 1 con O2.
Đang băn khoăn giữa O2 mini và Vpa Compact II.
Mình thấy Vpa compact II thì dùng WM5, chụp ảnh đẹp hơn, Rom nhiều hơn O2 mini. Nhưng lại dùng chip TI OMAP 850 195MHz không biết co chậm ko các bác nhỉ và 1 điều quan trọng nữa là giá của VPA Compact II đắt hơn.
Theo các bác thì con nào điểm cao hơn về mặt hiệu năng/giá thành.
Cảm ơn các bác!

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đang dùng mini nhưng khuyên bác nên dùng MDA compact II. Chạy hơi chậm nhưng có thể kick chip chạy khá ổn, kô lo mất dữ liệu khi hết pin, pin dùng cũng lâu hơn .

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VPA Compact II bác mua ở đâu đấy, con đó quá ngon luôn. O2 Mini ko phải đối để so sánh :). Bởi vì O2 Mini ko có Wifi, bàn fím, loa Mono. Nếu so sánh thì là so sánh với O2 Neo hoặc MiniS thì hợp lí hơn.

Up phát hình, con này design giống Cinglular 8125:

tuan81gt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
VPA Compact II bác mua ở đâu đấy, con đó quá ngon luôn. O2 Mini ko phải đối để so sánh :). Bởi vì O2 Mini ko có Wifi, bàn fím, loa Mono. Nếu so sánh thì là so sánh với O2 Neo hoặc MiniS thì hợp lí hơn.
Ồ ko con VPA Compact II làm gì có Wifi, bàn phím, hình như bác nhầm với con T-MOBILE MDA-VarioII hay sao ý chứ:D
Em thấy con này đâu chả bán hả bác!
Còn nếu bác muốn mua con T-MOBILE MDA-VarioII thì ở nhật cường cũng có bán đó.
Các bác đừng nhầm nhé em đang muốn so sánh giữa VPA Compact IIO2 mini nhé!
Đây là hình con VPA compact II

Tôi đã dùng cả hai con này và hiện vẫn đang dùng T-Mobile MDA Compact II <--- lời khuyên nên dùng em này
lời khuyên sáng suốt, o2 mini cũng chính gốc từ i mate và T mobile ra, chẳng qua o2 đặt hàng rồi dán mác o2 lên thôi, nhưng không hiểu sao t mobile lại chụp hình đẹp hơn o2 mini, chắc hãng o2 đã thay đổi camera của hãng khác vào

Ặc ặc, lại thêm thông tin lệch lạc nữa rồi T_T. O2 mini hay MDA Compact II đều cùng 1 mẹ là HTC mà ra cả, các hãng O2, TMO chỉ mang về dán nhãn và thay đổi phần mềm 1 chút thôi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Các bác cho hỏi hiện tại ngoài cách sang tên khác tỉnh còn cách nào đổi được biển xe máy 5 số không nhỉ, tks :|
Lazada Vietnam Master card on Monday