So sánh giùm với ?

Các thớt khác của zeineyie

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 20:58
Trời;tiêu chí mỗi cái khác nhau 1 trời 1 vực vậy thì sao so sánh được bác.Một bên là M1710 cực mạnh cả về tốc độ lẫn đồ họa...;màn hình lớn;và khá nặng ;pin không được lâu lắm( khoảng 2h20" thôi) ;phù hợp với người có nhu cầu cao về game;đồ họa.Một bên là Sony dòng SZ nhỏ gọn ;cơ động ; pin lâu nhưng tất nhiên phải thấp hơn M1710 về mặt tốc độ và khả năng đồ họa; chỉ phù hợp với tác vụ văn phòng; khả năng giải trí thấp.
Vậy phải tùy vào nhu cầu của từng người mà chọn chứ bác ,thân chào.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng tư 2007 lúc 21:31
Trời;tiêu chí mỗi cái khác nhau 1 trời 1 vực vậy thì sao so sánh được bác.Một bên là M1710 cực mạnh cả về tốc độ lẫn đồ họa...;màn hình lớn;và khá nặng ;pin không được lâu lắm( khoảng 2h20" thôi) ;phù hợp với người có nhu cầu cao về game;đồ họa.Một bên là Sony dòng SZ nhỏ gọn ;cơ động ; pin lâu nhưng tất nhiên phải thấp hơn M1710 về mặt tốc độ và khả năng đồ họa; chỉ phù hợp với tác vụ văn phòng; khả năng giải trí thấp.
Vậy phải tùy vào nhu cầu của từng người mà chọn chứ bác ,thân chào.
Đúng thế. Mọi sự so sánh đều kệch cỡm nếu không đề cập đến mục đích sử dụng.

Một chú SH so sánh với một chú Mink, có buồn cười không anh? Nhưng nếu gắn mục đích sử dụng vào nữa anh sẽ thấy SH chạy đường rừng núi làm sao bằng được Mink :D

15 Tháng tư 2007 lúc 06:41
dell 1710 gì mà nhanh hơn, default của nó có c2d 2.0 trong khi con sony là 2.16
dell thì giá đắt hơn 1 chút, máy dell thì đô con, và màn hình to, cũng chính vì thế mà em băn khoan, dell thì khó di động 1 chút, màn hình to quá mà, lại nặng nữa. tuy nhiên em lại kết con dell vì khoản cấu hình và vga --- tuyệt vời đấy.

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 08:04
bạn zeibeyie lại có một đánh giá khá chủ quan rồi; một máy được gọi là mạnh không phải chỉ ở CPU không thôi đâu bạn; nói túm lại sức mạnh M1710 hơn SZ là điều chắc chắn không thể bàn cãi.
Nhưng nhu cầu của bạn là gì??? bạn sử dụng máy chủ yếu để làm gì?từ đó mới tìm ra một con vừa ý chứ; sử dụng máy sao cho phù hợp với nhu cầu,tận dụng được hết khả năng của máy với chi phí thấp nhất cũng là một nét đẹp đấy bạn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Chào tất cả anh em,

Một số anh em phản ảnh dưới Avatar của mình có nhiều chức danh quá: NHẬP HỘI, GÂY DỰNG, GẮN KẾT v..v... và có ý muốn rút gọn chỉ giữ lại chức danh cao nhất.

Nay tôi thông báo nếu anh em nào có nhu cầu rút gọn thì ghi danh tại đâ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday