So sánh giúp mình 2 con này

Các thớt khác của minhkhoaswru
6 Tháng sáu 2007 lúc 15:19
Có thật là AMD xử lý đồ họa tốt hơn Intel khôg ah. So sánh giúp mình giữa
AMD TurionTM 64 X2 Mobile Technology TL-50 (512KB L2 cache, 1.6GHz),ATI Radeon® Xpress 1100
Và Intel® CoreTM 2 Duo processor T5500 (2 MB L2 cache, 1.66GHz, 667MHz FSB)
Supporting Intel® Extended Memory 64 Technology (EM64T), Intel® Graphics Media Accelerator (GMA) 950, PCI Express®
con nào chạy đồ họa tốt hơn? Xem các bác chỉ giáo

resident-evil

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 16:52

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 17:41
theo kiến thức hạn hẹp của em thì em sẽ khuyên anh nên chọn intel
http://www.tomshardware.com/2007/02/27/dual_core_notebook_cpus_explored/page11.html
với lại amd x2 nóng lắm với hệ thống cooling của laptop mà xai amd em thấy ko ổn lắm (điều này có thể do 1 số model và brand name nó thiết kế dở chăng)
em chỉ có thể s p a m nhiêu đó thôi à:p
Đồng ý với lời khuyên nhưng không đồng ý với lời giải thích. AMD x2 chạy mát hơn Core Duo nhiều.

Tuy nhiên Intel® Graphics Media Accelerator (GMA) 950 ngon hơn ATI Radeon® Xpress 1100 nhiều.

Với nhu cầu đồ họa, không nên dùng bất kỳ con nào trong số 2 con nói trên.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng sáu 2007 lúc 18:48
Đồng ý với lời khuyên nhưng không đồng ý với lời giải thích. AMD x2 chạy mát hơn Core Duo nhiều.

Tuy nhiên Intel® Graphics Media Accelerator (GMA) 950 ngon hơn ATI Radeon® Xpress 1100 nhiều.

Với nhu cầu đồ họa, không nên dùng bất kỳ con nào trong số 2 con nói trên.
Bác kia nói là AMD chạy nóng mà anh Việt hờ hờ. Về kinh tế thì nên chọn AMD ( mà em nghĩ nếu bác mua 2 em chíp này là bác cũng có ý định kinh tế rồi). Mà nếu kinh tế thì rất khó để chọn máy dùng đồ họa bác ạ:)

6 Tháng sáu 2007 lúc 18:55
Làm đồ họa thì đồ họa về lĩnh vực gì?? Tuy nhiên 2 con đó thì nên chọn intel. Nói chung thì đồ họa cao cấp mới thật sự cần card mh mạnh chứ autocad + photoshop và xử lý phim ảnh thì cũng có thể ok. Chỉ có làm 3d mới thật sự cần card đồ họa mạnh.

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 19:00
Làm đồ họa thì đồ họa về lĩnh vực gì?? Tuy nhiên 2 con đó thì nên chọn intel. Nói chung thì đồ họa cao cấp mới thật sự cần card mh mạnh chứ autocad + photoshop và xử lý phim ảnh thì cũng có thể ok. Chỉ có làm 3d mới thật sự cần card đồ họa mạnh.
Hic, phim ảnh mà không có OpenGL hardware thì chịu chết. Mà cái này kg bao giờ có trên các chip đồ họa onboard.

6 Tháng sáu 2007 lúc 23:32
2 con này em nghĩ chả lệch bao nhiêu so với sự chênh lệch giá của chúng. Cứ lấy máy nào rẻ hơn, nếu dư nhiều thì mua thêm cây ram (ít thì 512 MB) cắm vào, chạy lướt hơn 1 tí. Thằng bạn mình dùng Sonoma 1.86, card onboard Intel vẫn chạy SolidWork 2007 với Inventor 10 nặng trịch, tất nhiên là không mướt nhưng để học và ứng dụng không quá phức tạp thì vô tư đi. Bác dùng đồ họa nặng thì chắc đã không chọn dòng máy này.:)

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng sáu 2007 lúc 23:41
Theo y kiến chủ quan của tôi thì nên chọn T5500; mình đã có dùng qua compaq V6000 xài AMD 1,6x2 nhưng tốc độ thường quá, khi cài vista vào sẽ thấy T5500 và vga 950 chạy mượt mà hơn;mình thấy AMD chạy nóng hơn ....

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday