So sánh N-GageQD & N-Gage Classic

12 Tháng một 2007 lúc 12:11
Tôi đang sử dụng 1 con samsung...Nhưng tôi muốn chuyển qua xài con N-gage để chơi game cho sướng , nhưng các bạn biết hong có 2 sản phẩm n-gage giờ làm sao biết chọn cái nào đây. Khó quá .giờ tôi mở Topic này ...các bạn và các cao thủ N-gage giúp đở so sánh dùm tôi nhe.

Bây giờ chúng ta sẻ so sánh cái cái N-gage này bằng các tiêu chí sau.

1. Hệ Điều Hành.
2.Loa Ngoài.
3. Màn Hình và Độ Phân Giải.
4.Khả Năng Kết Nối.
5.Giá Cả.
6. Pin.
7. Bàn phím.

Nếu còn tiêu chí gì để so sánh xin các bạn thêm zô sau nhe.

Cám ơn các bạn đã đọc.

bicao

BA HOA BỐC PHÉT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 14:43
Tôi đang sử dụng 1 con samsung...Nhưng tôi muốn chuyển qua xài con N-gage để chơi game cho sướng , nhưng các bạn biết hong có 2 sản phẩm n-gage giờ làm sao biết chọn cái nào đây. Khó quá .giờ tôi mở Topic này ...các bạn và các cao thủ N-gage giúp đở so sánh dùm tôi nhe.

1. Hệ Điều Hành.
2.Loa Ngoài.
4.Khả Năng Kết Nối.
5.Giá Cả.
6. Pin.
7. Bàn phím.

Cám ơn các bạn đã đọc.
1. Giống hệt nhau
2.N-gage QD to hơn
3. Giống hệt nhau
4. Giống hệt nhau
5. QD có vẻ đắt hơn một chút (vì ra sau thì phải)
6 Pin QD trâu hơn nhiều
7. Bàn phím gần giống nhau (cá nhân mình thì thích bàn phím của Gage thường vì to hơn và mềm hơn)
Ngoài ra N-gage thường có thêm nghe nhạc stereo (Qua tai nghe ) và nghe đài FM nhưng nó có kiểu nghe nhận cuộc gọi cực chán kô chấp nhận nổi
Soft và game bây giờ nhiều lắm, bác search là có ngay
Hai con này hết thời rồi, bác chơi làm gì :D . Em thấy PPC chơi game còn hay hơn

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 15:16
Nhìn chung 2 con có phần cứng như nhau.Chỉ khác nhau chỗ con QD thì có Bluetooth còn Classic ko có và pin chuẩn của QD là 1070mAh(Classic chỉ có 850mAh).Bù lại con classic lại nhẹ hơn với 137g(QD là 143g).Hình như con Classic là 3 băng tầng còn QD chỉ có 2 thì phải.Về bộ nhớ thì Classic lớn hơn với 4M(QD là 3,4M).Ngoại hình thì em thấy QD đẹp hơn!

12 Tháng một 2007 lúc 22:02
Nhìn chung 2 con có phần cứng như nhau.Chỉ khác nhau chỗ con QD thì có Bluetooth còn Classic ko có và pin chuẩn của QD là 1070mAh(Classic chỉ có 850mAh).Bù lại con classic lại nhẹ hơn với 137g(QD là 143g).Hình như con Classic là 3 băng tầng còn QD chỉ có 2 thì phải.Về bộ nhớ thì Classic lớn hơn với 4M(QD là 3,4M).Ngoại hình thì em thấy QD đẹp hơn!
ai nói bác ngage Classic không có Bluetooth , em đang xài đây , xài tai nghe Bluetooth bìng thường nhé bác , ngage classic nghe nhạc hifi chứ không như ngage QD nghe mono thui :D

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng một 2007 lúc 22:21
Nhìn chung 2 con có phần cứng như nhau.Chỉ khác nhau chỗ con QD thì có Bluetooth còn Classic ko có và pin...
Trước chơi Tennis bluetooth giữa 2 máy Classic suốt :D

@Room590: Theo mình bạn nên chọn Ngage Classic, hay hơn QD đó. Chạy game thì như nhau cả, hồi trước thấy quảng cáo QD có 2 Rom hỗ trợ chơi game tốt hơn nhưng mình đã thử cả 2 máy chạy cùng mấy trò giống nhau, kết quả như nhau hết, mượt thì cùng mượt mà giật thì 2 thằng giật như nhau :D Về khoản Mutimedia thì Ngage C hơn hẳn rồi, có thể nghe nhạc sterio, âm qua tai nghe Ngage C khá chuẩn và ấm (tuy là hơi nhỏ), có thể nghe FM, loa ngoài QD to hơn nhưng khá ồn, không ấm và trong bằng Ngage C. Màn hình thì Ngage QD sáng hơn nhưng hơi khó nhìn (nhất là dưới sáng). Về hình thức thì mỗi người 1 ý thôi nhưng mình rất khoái Ngage C, bàn phím to bấm thoải mái, không có cảm giác chật chội như bàn phím Ngage QD.

12 Tháng một 2007 lúc 22:22
Thêm 1 điểm nữa là con classic có chức năng như 1 ổ cứng di động, nghĩa là khi gắn cáp vào máy tính thì thì sẽ xuất hiện 1 ổ đĩa nữa không cần cài driver gì hết (trừ win98), còn QD thì không có chức năng này nhưng bù lại có thể rút thẻ nhớ trực tiếp không cần tắt máy. Nói chung, theo mình tuy QD đắt hơn(ở thời điểm hiện tại này) và ra đời sau, nhưng mình thấy xài classic vẫn sướng hơn nhiều.
Nhưng thật đáng tiếc là Nokia đã bỏ rơi các đòng máy này rồi, không phát triển nữa

H

Heldhand HCM

12 Tháng một 2007 lúc 22:22

1. Hệ Điều Hành.
2.Loa Ngoài.
4.Khả Năng Kết Nối.
5.Giá Cả.
6. Pin.
7. Bàn phím.

Cám ơn các bạn đã đọc.
Theo tôi QD có phần vượt trội hơn Classic ở chổ
- Loa đánh tiếng Pass chắc hơn,Pin lâu hơn
- Bàn phím nổi cao nên chơi Game bấm sướng hơn
- Kiểu dáng nhỏ gọn và ố độ nhám cầm sẽ chắc hơn> Classic cầm rất chơn do lớp sơn bóng bẫy
- Đặc biệt Classic khi nghe điện thoại phải xoay ngang trông rất khó coi.

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod
Em phiền các mod xử lý và close giúp em trường hợp này với ạ. Em cảm ơn
https://www.handheld.com.vn/threads/samsung-note-8-256gb-deep-sea-blue-22h45-27-9.500795/
Lazada Vietnam Master card on Monday