So sánh Sennheiser MX 500,MX 550; Sennheiser PX200, Koss Porta Pro và AKG Acoustics

Các thớt khác của tuan81gt

tuan81gt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang phân vân ko biết nên mua Sennheiser MX 500 hay Sennheiser MX 550. Ko biết loại nào cho âm thanh hay hơn nhỉ?
Mình cũng sắp mua 1 cái Headphone không biết nên mua loại nào trong 3 loại sau đây:
Sennheiser PX200
Koss Porta Pro
AKG Acoustics K26P
Có gì nhờ các bác tư vấn giúp!
Thanks!

tengtengvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lấy MX500 đi. Có người bạn nói MX550 nghe không hay nhưng mình rất hài lòng với MX500 cả khi nghe với iPod và PDA.

icecandle

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không nên, mình chưa nghe các cái khác, nhưng riêng Sen thì nên dùng PX200 (hoặc thậm chí 100) đều tốt hơn dòng MX cả. Kiểu dáng rất hay mà tiếng bass rất chắc, trước có con Sen MX500 mọi người nghe qua không nhận thấy sự khác biệt với các tai thường, còn PX200 thì người không biết gì về âm thanh nghe cũng thấy phê hơn rồi. Tốt nhất nếu ở HN bạn nên đến chỗ công ty Phương Liên ở Hàm Long mà nghe thử.

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hai cái Sennheiser MX500 & MX550 không thể so sánh với 3 cái kia được vì nó khác nhau quá mà, mỗi cái đều có hay riêng... Riêng về 2 cái 500 và 550 thì theo mình là gần như nhau, xài lâu quá rùi nên có phần quên đi nó như thế nào, hình như 500 thì nghe có phần sắc, thanh hơn, nhưng bass hơi yếu! 550 có hỗ trợ basswind nhưng tiếng bass cũng không cải thiện được nhiều lắm, MX550 thì tiện lợi ở chỗ có cái Volume Control nên mình rất thích. Nhưng cuối cùng cả 2 em này cũng phải ra đi cho con Audio Technica CM7Ti vào thế chỗ, và một em Earbud không tên tuổi mấy nhưng nghe không kém Audio Technica CM7Ti là mấy:)

Sennheiser PX200
Koss Porta Pro
AKG Acoustics K26P
Mình mới chỉ xài qua Koss Porta Pro, âm thanh rất tuyệt so với tầm giá khoảng 50$, nhất là tiếng bass rất dày, sâu, và chắc chắn! Nếu bác thích nhạc Pop, Hiphop, Dance thì đây là lựa chọn đúng đắn. 2 cái kia chưa có cơ hội xài qua, nên không dám ý kiến. Nhưng theo một trang audio review mình đã từng xem qua thì họ đánh giá Koss Porta Pro cao hơn Sennheiser PX200 và PX100

Túm lại thì cứ ra CH nghe thử all, thấy cái nào hay phù hợp với cái tai của mình thì lấy thôi!:D

tuan81gt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
dlam1981 said:
Hai cái Sennheiser MX500 & MX550 không thể so sánh với 3 cái kia được vì nó khác nhau quá mà, mỗi cái đều có hay riêng... Riêng về 2 cái 500 và 550 thì theo mình là gần như nhau, xài lâu quá rùi nên có phần quên đi nó như thế nào, hình như 500 thì nghe có phần sắc, thanh hơn, nhưng bass hơi yếu! 550 có hỗ trợ basswind nhưng tiếng bass cũng không cải thiện được nhiều lắm, MX550 thì tiện lợi ở chỗ có cái Volume Control nên mình rất thích. Nhưng cuối cùng cả 2 em này cũng phải ra đi cho con Audio Technica CM7Ti vào thế chỗ, và một em Earbud không tên tuổi mấy nhưng nghe không kém Audio Technica CM7Ti là mấy:)

Sennheiser PX200
Koss Porta Pro
AKG Acoustics K26P
Mình mới chỉ xài qua Koss Porta Pro, âm thanh rất tuyệt so với tầm giá khoảng 50$, nhất là tiếng bass rất dày, sâu, và chắc chắn! Nếu bác thích nhạc Pop, Hiphop, Dance thì đây là lựa chọn đúng đắn. 2 cái kia chưa có cơ hội xài qua, nên không dám ý kiến. Nhưng theo một trang audio review mình đã từng xem qua thì họ đánh giá Koss Porta Pro cao hơn Sennheiser PX200 và PX100

Túm lại thì cứ ra CH nghe thử all, thấy cái nào hay phù hợp với cái tai của mình thì lấy thôi!:D
Ko mình chỉ so sánh Mx500 và Mx550 với nhau thôi.
Koss Porta Pro có nhược điểm là trông hơi to (Trông trên hình, ko biết thực tế thế nào) nên cũng đang suy nghĩ.
Thanks các bác!

Dumbledore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đang kiếm con px100 mà không thấy, ở HCM có chỗ nào bán không nhỉ? Hôm trước thấy ở Ideas có rất nhiều tai nghe Sennheiser nhưng hồi chiều ra chỉ còn loe nghoe vài chú px10/px40 -> chán!

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
HIc,con Koss ko to đâu anh,gấp vào cũng gọn lắm,em cũng đang phân vân kiếm thêm 1 chiếc nữa,tính lấy tai của W810i,nghe thì ngon,nhưng nghe một lúc là bị đau.:(
Cái AKG em cũng có một lần được thử,cũng khá hay,nhưng nghe mỗi tí,nên ko đưa ra nhận xét được,còn Koss thì đúng như bác dlam nói.:D

tqtsmall

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
e đã dùng qua MX500 và MX550 e thấy MX550 nghe hay hơn MX500 1tý thôi nói chung bác nào phải sành nghe thì phát hiện ra ngay. Âm thanh của MX500 hơi cứng và khô, còn MX550 thì mềm hơn 1 chút. Nhưng e thấy con PX200 thì nghe tốt hơn nhiều, âm thanh nghe mựot mà hơn.

flyingmagician

GẮN KẾT
500 và 550 đều có volume control, thấy trên diễn đàn nhiều người chê con 550. Để cải thiện bass thì dùng cái earbud lắp vào nghe khác ngay. Tóm lại mình hoàn toàn hài lòng với con 500 của mình.

Bài viết cần bạn xem thêm

Lùm xùm vụ Etc mấy ngày qua chưa hồi kết nhỉ? May là Epass nó chưa chơi xấu em, chiều nay ra đăng kí Vetc phát ăn ngay :D ahii.. à mà cán bộ dán xấu quá nhìn cực khó chịu luôn a *^*)
...