So sánh tai nghe bluetooth - HN

Các thớt khác của hey

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
HBH660 nhìn thanh, gọn hơn BT800, cùng hiện số trong contact. Tôi cũng dùng HBH660 thấy ổn, hiện số khi gọi đến. Tuy nhiên nếu biết bạn dùng máy điện thoại nào thì mới có thể nói kỹ hơn. Theo mình rất khó đánh giá cái nào hơn, vì thật ra cũng tương đương nhau, chỉ có điều em BT800 to hơn thôi.

hey

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em định mua để dùng với Nokia 6600, Hp Ipaq 4355, và Vaio Z1 ạ. Em không hiểu trong hai cái đấy, cái nào có thể pair với những thiết bị trên ạ.

Và em không hiểu về tổng thể thì nên mua cái nào hơn ạ. Bởi vì cái Jabra BT800 không thể đẹp bằng cái HBH 600 được ạ. Em không hiểu về tính năng, chất lượng âm thanh, thời gian sử dụng,... thì cái nào hơn ạ.

Thanks in advance.

softcore

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
So sánh tai nghe Bluetooth

Tôi cũng đã có thời gian cân nhắc giữa 2 con tai nghe đó: BT800 và HBH660 hoặc HBH662....cuối cùng tôi đã chọn tai nghe HBH660.
Nếu nói về chất lượng âm thanh Speaker và Microphone thì con Jabra có phần ấm, và rõ hơn xét trong môi trường tĩnh, lý tưởng vì những lý do sau: Cái Speaker nó chọc thẳng vào tai, cái microphone thì nó dài gần tới mồm :p nên hiển nhiên là rõ hơn rùi..
Tuy nhiên đấy là nói thế thôi, chứ SE HBH660 chất lượng âm thanh cũng tuyệt vời lắm chứ, hơn nữa nó là tai nghe theo tôi là đẹp nhất trong số những tai nghe đang có trên thị trường, đeo lâu không thấy mỏi và trông không ngầu bằng cái Jabra kia...nói chung là dùng lâu không chán.
Sẽ post tiếp lý do ...

bat-hoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
softcore said:
Tôi cũng đã có thời gian cân nhắc giữa 2 con tai nghe đó: BT800 và HBH660 hoặc HBH662....cuối cùng tôi đã chọn tai nghe HBH660.
Nếu nói về chất lượng âm thanh Speaker và Microphone thì con Jabra có phần ấm, và rõ hơn xét trong môi trường tĩnh, lý tưởng vì những lý do sau: Cái Speaker nó chọc thẳng vào tai, cái microphone thì nó dài gần tới mồm :p nên hiển nhiên là rõ hơn rùi..
Tuy nhiên đấy là nói thế thôi, chứ SE HBH660 chất lượng âm thanh cũng tuyệt vời lắm chứ, hơn nữa nó là tai nghe theo tôi là đẹp nhất trong số những tai nghe đang có trên thị trường, đeo lâu không thấy mỏi và trông không ngầu bằng cái Jabra kia...nói chung là dùng lâu không chán.
Sẽ post tiếp lý do ...
đồng ý với softcore, 660 thanh lịch hơn hẳn. Âm thanh đủ nghe, tuy nhiên, dùng với mini thì hiện tên người gọi, dùng với IIs thì chỉ hiện số ( không biết tại sao ), nếu bác biết cách xử lý thì giúp giùm. đang xài IIs .
660 chỉ không hay ở điểm trục gắn vào vành tai có vẻ mỏng mảnh dễ gãy. ngoài ra OK,

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có tai nghe bluetooth nào mà stereo không các bác nhẩy?

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
whiterabbit said:
Có tai nghe bluetooth nào mà stereo không các bác nhẩy?

Bạn phải đeo 2 tai 2 cái thì sẽ có stereo ngay thôi mà.

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
héhé,thế thì đắt quá.Mình đã nghĩ đền chuyện này gùi nhưng giải pháp này tóm lại vẫn là mono nhưng phát thành hai speaker bác ạ...hihi,không phải cứ hai loa là stereo đâu.........

handheld_lover

GÂY DỰNG
bác mua HBH-662 đi, dùng được lắm! hơn 660 có 5$ thôi mà hơn khối thứ (hiển thị tình trạng pin, thời gian gọi). SE HBH-662 pin tốt, chất lượng âm thanh tốt. tôi đi ngoài đường ồn ào mà nói chuyện vẫn vô tư nếu ồn quá thì úp thêm bàn tay vào cái tai nghe là đảm bảo nghe rõ mọi thứ :D (còn BT800 không dùng nên không biết)

xét về kiểu dáng HBH-660/2 > BT800. trông smart hơn và luxury hơn (cảm nhận cá nhân thôi)

tuy nhiên thỉnh thoảng bị mất kết nối khi có đt gọi đến (dùng với O2mini) dù 2 cái gần nhau trong khoảng 3m---->> chưa biết tại sao ??? :-B

dai

IN ẤN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
HBH660 được thiết kế hiện đại, nhỏ gọn hợp thời trang, các bác lớn tuổi 1 tý đeo vào trông cũng ổn, chất lượng đàm thoại thì tương đối khá (thi thoảng đối tác bên kia cứ hỏi chỗ mình đang mưa to à). Cái quai đeo của nó thiết kế hơi dở, hay bị tuột ra khi nào vội đeo vào tai.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...