so sánh tính ổn định unlocked bằng soft và bằng kingsim

stinger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 00:33
em tính mua 1 con mà không bít unlock bằng soft va xài bằng king sim cái nào ổn định hơn vậy các bác, mà king sim xài có vấn đề gì không ạ

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng hai 2008 lúc 11:41
Chính xác là hiện nay chưa có phương pháp unlock hoàn chỉnh bằng phần mềm cho firmware 1.1.2, mà chỉ mới dừng lại ở việc jailbreak ... để có thể sử dụng mọi chức năng trừ phone thôi ạ :D

Còn cách dùng XSIM hay KingSIM thì em thấy mọi người ưu ái KingSIM hơn :D ko biết lí do tại sao, nhưng hỏi thì ai cũng bảo KingSIM good hơn, trong khi em thấy dùng XSIM hay KingSIM đều ko bị bất cứ lỗi j` cả :) có lẽ vì KingSIM rẻ hơn XSIM chăng ???

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2008 lúc 13:23
Nếu máy bác đã là firmware 1.1.1 thì cần j` đến KingSIM nữa bác ơi :D hoàn toàn có thể unlock bằng phần mềm được lâu rồi mà. Bác xem lại đi nhé ... chứ chọn KingSIM phải cắt SIM mất 1 miếng uổng lắm ^^

hanoivn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng hai 2008 lúc 23:49
A, nó là OTB 1.1.2 và restore về 1.1.1 nhưng hiện giờ không thể update lên 1.1.2, nên hỏi xem trong tình huống này dùng kingsim hay xsim được không thôi. Làm cách nào dùng.
Bạn xem cách unlock FW 1.1.2 nhé.Sau khi Jailbreak xong bạn có thể dùng được cả KingSim và X-Sim nhé :)

quyensaigon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng hai 2008 lúc 10:04
Đã xem rồi unlock fw 1.1.2 rồi. Sau khi jailbreak 1.1.1 rồi, oktoprep rồi phải update lên 1.1.2 rồi java jailbreak (windows.bat). Tại máy không update lên được 1.1.2 nên hỏi xem có ai biết có cách nào chạy kingsim hay xsim trong trường hợp chưa update lên 1.1.2 không. Nghe nói dùng file lockdown khác copy vào vậy chạy được (các bước là: stop service, copy đè vào, boot lại) nhưng không syn được thôi. Ai biết cách này chỉ dùm và cho xin file lockdown. Cám ơn

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday