so sánh windows mobile 2002-2003-2003se

chuotpocketpc

NHẬP HỘI
Các bác có dùng rồi cho em ý kiến với.
Em muốn mua ppc mà không biết nên dùng loại window mobile nào 2002-2003-2003se
chẳng bíêt chúng có vấn đề gì không nhỉ
Đa tạ các bác để mắt đến

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Windows Mobile 2002 là đời cũ rồi, bạn nên chọn 1 trong 2 cái 2003 và 2003 SE. Đặc điểm nổi trội của 2003 SE đó là khả năng xoay màn hình tích hợp sẵn trong Windows, do đó nếu bạn là người ưa lướt web trên PPC thì 2003 SE là 1 sự lựa chọn hợp lí. 2003 muốn xoay màn hình fải dùng fần mềm nhưng vẫn không thể nào bằng 2003 SE được. Nói chung là nên mua 2003 SE bạn ạ :), làm em Ipaq 3715, Dell X30h hoặc hơn nữa là HX 4700 và Dell Axim X50v thì tuyệt :). Loox 720 thì hơi hiếm.

tuethuc

GẮN KẾT
riêng về fần media thì 2002 là banana nhất, coi film, nghe nhạc dựt cà tưng luôn.
2003 và 03se rất chuẩn về phần này. ngòai ra, windows media 10 trên 2003se còn hỗ trợ nhiều chuẩn file hơn (cái này mới chỉ nghe nói !!!!)

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chuẩn file thì WMP9 và 10 giống nhau cả thôi mà tuethuc, mp3,wma, wmv, wav,... còn .avi và .dat cùng các loại fim khác thì không xem được. WM10 chỉ được cái đẹp chứ mình không thích lắm :), bởi PlayList chán quá. Nhưng WM 2003 SE là 1 sự lựa chọn đúng đắn :).

tuethuc

GẮN KẾT
đúng là cái playlist chán thật, nhưng chắc mình chưa quen xài nó vậy đó!!! với lại, bác fải xài thật nhuyễn cái Windows Media trên XP, mới cảm thấy quen. em thấy cũng hay hay, khi bỏ card nhớ vào, máy sẽ tự động tìm file media luôn!!

Tungss

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác cho hỏi Spb là cái chỉ số gì đã rồi mới so sánh.

Còn em nghĩ hiệu suất cao nhất ko đồng nghĩa với việc tốc độ cao nhất, hiệu suất là tỷ lệ đầu ra trên đầu vào. Em nghĩ nôm na là như vậy đúng ko ah.

Còn chắc là 4700 vẫn chạy nhanh nhất, theo em nghĩ thế, bời vì nó dùng chip tốc độ cao nhất hiện nay....

Em nói cái gì ngu các bác bỏ quá cho em nhé.

DellAximX5

androidcore.com
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tungss said:
Các bác cho hỏi Spb là cái chỉ số gì đã rồi mới so sánh.

Còn em nghĩ hiệu suất cao nhất ko đồng nghĩa với việc tốc độ cao nhất, hiệu suất là tỷ lệ đầu ra trên đầu vào. Em nghĩ nôm na là như vậy đúng ko ah.

Còn chắc là 4700 vẫn chạy nhanh nhất, theo em nghĩ thế, bời vì nó dùng chip tốc độ cao nhất hiện nay....

Em nói cái gì ngu các bác bỏ quá cho em nhé.

Hì, bác nói đúng: hiệu suất cao nhất không đồng nghĩa với việc tốc độ cao nhất. Và thường thì người ta cần hiệu suất chứ không cần tốc độ (tốc độ cao mà không làm được việc gì thì cũng vứt. Có tốc độ cao nhưng thằng dùng cái tốc độ đó (OS) củ chuối thì không thể cho hiệu suất cao được).

tuethuc

GẮN KẾT
tất cả tùy mình thui. cài nhiều thì chậm, cài ít thì vèo vèo!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.