Soft chặn cài đặt phần mềm mới?!

Các thớt khác của nexus
15 Tháng tư 2007 lúc 07:44
:confused: Tình hình là mình có đứa cháu táy máy quá, lần nào dùng máy mình là cái đặt linh tinh,dùng crack ì xèo nhiều khi chạy virus nó ko biết..mà toàn lén cài đặt mình không biết.Đã dùng anti-executable nhưng vẫn vô hiệu với một số chương trình..Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ hộ với??Xin cảm ơn.:rolleyes:

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 08:14
Đơn giản nhất là bạn tạo account guest cho cháu bạn, còn bạn sử dụng account Admin và cài password, nếu không dùng account admin thì cháu bạn chả thể nào cài đặt software lên máy được.

wwww

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 09:36
Bác dùng Deep Freeze,lúc cháu bác nghịch thig bật nó lên,còn bác dùng thì tắt nó đi :d
Bác thủ nguyên cưu xem có cái soft như là Deep Freeze nhưng có thể bật tắt mà ko cần khởi động lại đó là Clean State.Bác tìm trên google là thấy ngay

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng tư 2007 lúc 18:44
Đơn giản nhất là bạn tạo account guest cho cháu bạn, còn bạn sử dụng account Admin và cài password, nếu không dùng account admin thì cháu bạn chả thể nào cài đặt software lên máy được.
Cực đúng. Đó là cách đơn giản và hiệu quả. Nhưng nhiều phần mềm vẫn có thể cài đặt trên User Guest nếu không gọi trình Windows Installer mà chỉ thực hiện thao tác ghi File :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Các ổ cắm điện hiện đại ngày nay trông lại an toàn hơn vẻ bề ngoài của chúng. Theo định nghĩa của tổ chức AFCIs thì chúng là những bộ cảm biến được cài đặt sau tường có thể phát hiện mối nguy hiểm trong ...
Lazada Vietnam Master card on Monday