Soft nào nghe nghạc ổn nhất với Sony Clié ?

korando

GÂY DỰNG
Mình thấy nghe bằng ptune có vẻ hay hơn Audio player của Sony,bass tốt hơn nhưng nghe nói là tốn pin nhiều hơn, với Ux50 đây là vấn đề lớn vì Pin Ux yếu. Vậy mấy bác thường dùng chương trình nào để nghe nhạc ?

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Theo mình korando thấy khác biệt là do cậu đã chỉnh boost âm hoặc chỉnh bass boost, tuy nhiên boost âm sẽ làm vỡ tiếng, bass boost thì Audio Player cũng có mà. Nói chung mình vẫn thích âm chuẩn hơn là đã qua modify, âm chuẩn bao h cũng tròn tiếng ko bị kéo âm và nghe lâu ko nhức đầu.
Còn muốn tiếng bass ấm thì hiệu quả nhất là korando nên đầu tư cho tai nghe ấy, các tai nghe của Sony, Shershender, victor v v... đều đã tăng âm bass từ phần cứng cả rồi, nghe rất ấm.
Chương trình nghe nhạc thì có 2 chtr đó là hay thôi. Ptune hơn AP là đọc dc MP3, còn lại tớ vẫn thích nghe AP chuẩn của Sony. Để có giao diện đẹp thì korando tìm bài Meadia Launcher tớ đã post ấy...

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Quên ko nói ưu điểm lớn nhất của AP chuẩn Sony là rất nhẹ, cậu có thể vừa nghe nhạc vừa chọt Palm mà ko bị giựt, chứ nếu dùng Ptune thì rất chậm, nếu có 1 vài chương trình chạy ẩn thì thậm chí âm còn bị gián đoạn. Ptune đòi hỏi chip chạy với tốc độ cao trong khi AP chỉ cần 33Mhz nên dùng Ptune thực sự là rất tốn pin đấy.

korando

GÂY DỰNG
Thanks batigoltuan, mình đã xài thử media launcher, thấy giao diện đẹp, nhưng lại hay bị treo máy. Chắc là chỉ xài audio player thôi.

tuethuc

GẮN KẾT
các file nhạc của mình trên PC nhiều định dạng lắm cơ mp3, wav, wma ,... mà hình như ap chỉ đọc dc mp3 thui fải ko? các bác có bit soft nào để convert tất cả sang mp3 chuẩn của sony ko???

korando

GÂY DỰNG
Đúng là PC có nhiều định dạng, nhưng phổ biến nhất vẫn là MP3. AP không chỉ đọc mp3, còn đọc cả ATRAC3 nữa, trong đĩa cài của Sony có phần mềm SonicStage để convert và chuyển vào Clié.

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Sony hỗ trợ ATRAC3, mà chuẩn này âm thanh tốt mà nén cũng tốt đấy, có điều thẻ nhớ phải hỗ trợ magic gate thì mới đọc dc.
Sonícstage tớ thấy khó sử dụng quá, korando chỉ cho tớ cách convert thế nào nhỉ...

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
batigoltuan said:
Sony hỗ trợ ATRAC3, mà chuẩn này âm thanh tốt mà nén cũng tốt đấy, có điều thẻ nhớ phải hỗ trợ magic gate thì mới đọc dc.
Sonícstage tớ thấy khó sử dụng quá, korando chỉ cho tớ cách convert thế nào nhỉ...
Sonicstage mà khó sử dụng á hehe chắc là chưa quen rồi, bây giờ Tuấn đang dùng bản nào, và khó khăn ở khâu nào nào?

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt