Soft nào nghe nghạc ổn nhất với Sony Clié ?

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tuethuc said:
magic gate là cái gì vậy batigol????
Vấn dền Magic Gate đã đượcbàn tán khá nhiều trên HHVN, bạn tìm chắc là thấy.
hình như mình cũng có trả lời bài đó, nếu tìm không thấy thì chịu khó tìm các bài viết của mình thế nào cũng thấy cái đề tài đó.

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
Hic...cái ptunes cũng như các chưowng trình nghe nhạc khác cho Sony đều phải cho thêm vào mấy file mới chạy ddc trên CLié dg ko ah?Bác nào biết chỉ em với...
MAil của em: furmich@gmail.com

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
cuhiep said:
Sonicstage mà khó sử dụng á hehe chắc là chưa quen rồi, bây giờ Tuấn đang dùng bản nào, và khó khăn ở khâu nào nào?

Mình dùng bản 1.5, bây h bản nào là mới nhất nhỉ???
Hoá ra ST nó ko dùng là từ convert mà là record, nhưng đúng là giao diện của ST khó dùng thật, trông rắc rối 1 đống biểu tượng, hơn nữa chi convert sang wma với atrac3 chứ ko có MP3 nhỉ...

korando

GÂY DỰNG
batigoltuan said:
Tớ với anh Kiên dùng nhưng chưa bao h bị treo máy cả, có lẽ cậu cài ko đúng hoặc cài qua hotsync rồi...
Sau khi cài media laucher lại (copy vào card, sau đó copy vào RAM), Audio player và Movie player biến mất (trong Appshelf, còn ở ngòai thì vẫn thấy, nhưng ko chạy được) , có lẽ do đẽ tích hợp tòan bộ vào Media Launcher. Chạy Media Laucher mình thấy cũng khá nhẹ, ép tốc dộ xuống 32Mhz vẫn nghe tốt, nhưng mình có cảm giác là hao pin hơn so với Audio player. Có lẽ chương trình UnderClock không hạ tốc độ xuống với Media Launcher. Để lấy lại Audio player cõ lẽ chỉ còn cách hard reset ?

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Trong bài ML, tớ cũng đã nói đến chuyện underclock từ động chuyển về chế độ auto để tránh gấy xung dột khi chip Sony thay đổi( khi dùng Audio và Movie). Còn AP và ML đều tự hạ tốc độ chip xuống 33Mhz nên 2 cái đều tiết kiệm pin như nhau cả thôi.

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
aera said:
Hic...cái ptunes cũng như các chưowng trình nghe nhạc khác cho Sony đều phải cho thêm vào mấy file mới chạy ddc trên CLié dg ko ah?Bác nào biết chỉ em với...
MAil của em: furmich@gmail.com
ko ai giúp mình ah?Cần những file nào thế?

batigoltuan

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Aera dùng TH55 thì ko cần cài file nào hết cả. Còn nếu để cài cho máy khác như NX,NZ thì cần vào trang chủ của Ptune tìm file MCA2 hỗ trợ riêng cho Sony Clie( dễ tìm lắm).

blue2

GẮN KẾT
aera said:
ko ai giúp mình ah?Cần những file nào thế?

Cái này trên forum đúng là đã nói nhiều thật.
Bạn cài Ptunes bvình thường, xong rồi thì thêm cái MCA2.0 dưới này vào RAM

Attachments

• MCA2.rar
    12.9 KB · Đọc: 22

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...