Software & Hardware để ghi âm dùng cho notebook?

handheld_lover

GÂY DỰNG
Hỏi các bác là tớ muốn dùng notebook của mình để ghi âm trong mỗi cuộc họp hay trong lớp thì dùng phần mềm gì và hardware gì để cho chất lượng thu âm tốt nhất?
cái mic để thu âm đó mua ở đâu và cái loại nào trông "smart" và ngọn nhẹ các bác?

thnsk!

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trong cái máy tính nào chẳng có phần thâu âm(sound recorder) cứ mở cái đó ra là nó ghi âm, thích mic thì gắn một cái vào là xong, còn mic thì ở mấy của hàng điện tử bán thiếu gì, thích cái nào thì mua một cái.
ơ hay sao mình lại trả lời cái này nhỉ..............

VietNam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lỗi của thằng Sound Recorder có sẵn trong Windows là chỉ Record được có 60 giây muống record nữa thì lại phải nhấn nút record, được thêm 60 giây nữa, không lẽ cứ phải ngồi canh hòai như vậy, và mỗi lần sắp hết 60 giây lại phải nhắc mọi người im lặng trong vài giây để nhấn tiếp 1 cái :p

voduy

GẮN KẾT
goldwave . các bác search theo từ khoá này.

ngoài việc thu âm ra thì khuyếch đại và tinh chỉnh lại hêt sức qan trọng.......

bác này làm tốt điều đó......

hơn cả nó Free

handheld_lover

GÂY DỰNG
voduy said:
goldwave . các bác search theo từ khoá này.

ngoài việc thu âm ra thì khuyếch đại và tinh chỉnh lại hêt sức qan trọng.......

bác này làm tốt điều đó......

hơn cả nó Free

Cám ơn voduy! cái này đúng cái mà tớ kiếm. phải nói là rất chuyên nghiệp. vấn đề còn lại là kiếm cái míc nào cho chất lượng thu âm tốt nhất thôi, cái vụ âm thanh này tớ không rành lắm. có bác nào đang dùng hoặc thấy loại mic nào dùng cho notebook có chất lượng tốt nhất không?

whiterabbit

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ra Nhật Tảo...giá bảo đảm dưới 100k...Chất lượng tạm được....Nếu thấy con khác hay hơn lại đổi cho đỡ tiếc bác ạ...hehehe..

hitcvietnam

GÂY DỰNG
whiterabbit said:
Ra Nhật Tảo...giá bảo đảm dưới 100k...Chất lượng tạm được....Nếu thấy con khác hay hơn lại đổi cho đỡ tiếc bác ạ...hehehe..

Hôm trước lên Aqua thấy có một bác xài cái Mic Panasonic rất chuyên nghiệp(cài túi áo,dây dài cắm vào Laptops) và... nằm ra ghế tâm sự với người ..iêu bên UK không gián đoạn.hic
Có bác nào biết mấy cái MIC loại xịn tương tự như thế có thể mua ở đâu không?Xin post giùm địa chỉ nhé!
Việc dùng voice hiện tại rất tiện,có thể giảm tiền alo hàng tháng đáng kể thì tầm 40 USD trở lại cho việc đầu tư nó có lẽ cũng là việc cần mua :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt