Sóng điện thoại di động ảnh hưởng đến sức khỏe thế nào ?

Các thớt khác của nktpc

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Trên thị trường gần đây xuất hiện nhiều loại điện thoại di động mà theo tôi được biết là gây anh hưởng rất lớn đến sức khỏe của chúng ta. Gây ra các triệu chứng như khó thở, tim bị rối loạn, ban đêm ngủ để điện thoại gần gây khó ngủ, tinh binh vị giết.Một số hãng đã không chú trọng khi sản xuất ra các điện thoại gây ảnh hưởng lớn như cố tình là cho sóng mạnh lên, 2 sim 2 sóng.

Vậy thì tiêu chuẩn nào để đánh giá 1 điện thoại được chấp nhận về mặt an toàn sức khỏe ? Model nào đáp ứng được chuẩn mực an toàn cho phép, model nào không nên dùng ? Một câu hỏi lớn mà anh em chúng ta không hề qua tâm. Cách sử dụng điện thoại để không gân ảnh hưởng đến sức khỏe của mình và người thân ???

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác đưa ra vấn đề này là quá chuẩn. Mong các anh em nào có hiểu biết vào chia sẻ để mọi người còn tránh :D

hp_mylove

Как закалялась сталь
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Trên thị trường gần đây xuất hiện nhiều loại điện thoại di động mà theo tôi được biết là gây anh hưởng rất lớn đến sức khỏe của chúng ta. Gây ra các triệu chứng như khó thở, tim bị rối loạn, ban đêm ngủ để điện thoại gần gây khó ngủ, tinh binh vị giết[/COLOR].Một số hãng đã không chú trọng khi sản xuất ra các điện thoại gây ảnh hưởng lớn như cố tình là cho sóng mạnh lên, 2 sim 2 sóng.

Vậy thì tiêu chuẩn nào để đánh giá 1 điện thoại được chấp nhận về mặt an toàn sức khỏe ? Model nào đáp ứng được chuẩn mực an toàn cho phép, model nào không nên dùng ? Một câu hỏi lớn mà anh em chúng ta không hề qua tâm. Cách sử dụng điện thoại để không gân ảnh hưởng đến sức khỏe của mình và người thân ???

Bỏ mịa,em toàn đút điện thoại ở túi quần.Đã thế lại còn 2 đt nằm 2 bên túi,kiểu này lính tráng chắc "thăng" hết rồi:((.

dânnam

Scout is fun
GÂY DỰNG
Các bạn ơi hãy cẩn thận nhé !

Những ai sử dụng Điện Thoại Di Động (ĐTDĐ), tức là “Mobiles” hay “Cell Phones” nhiều, hãy đọc kỹ lời cảnh báo này:

Các bạn hãy thử làm một thí nghiệm với 1 quả trứng sống và 2 ĐTDĐ trong 65 phút, cho 2 máy nối kết với nhau, như hình dưới đây:

• Các bạn sẽ thấy, trong 15 phút đầu mà 2 ĐTDĐ liên lạc với nhau, không có gì xảy ra.

• Sau 25 phút, quả trứng sống sẽ bắt đầu nóng lên.

• 45 phút sau nưã, quả trứng sẽ thật nóng.

• Đến 65 phút thì quả trứng bị chín hẳn.

Kết luận: Sự phát sóng qua lại giưã hai máy ĐTDĐ có tiềm năng biến đổi các proteins cuả quả trứng. Hãy tưởng tượng, chìếc ĐTDĐ này tác động như thế nào đến các proteins trong não bộ cuả bạn, khi bạn nói chuyện thật lâu bằng ĐTDĐ!

Xin hãy rút ngắn thời gian dùng ĐTDĐ, và
phát tán thông điệp này cho bạn hữu và người thân
----->Bài viết này do chị mình gởi mail cho mình chứ không phải do mình sáng tác..hihi.. dù sao cũng hữu ích các bác nhỉ:-bd

nktpc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1. Không nên bỏ điện thoại trong túi quần quá lâu. Tốt nhất là để điện thoại trên bàn làm việc khi ở cơ quan, về nhà trách để nơi đầu giường khi ngủ. Cố gắn không kè kè 2 cây súng bên mình vì sẽ làm tổn hại đến sức khỏe của bạn.

2. Dùng tay nghe có dây hay bluetooth trách nghe điện thoại trực tiếp vì khi đó bức xã sẽ là cao nhất. Theo khuyến cái là khi điện thoại có tín hiệu gọi và bức xạ sẽ là cao nhất. Có thể làm nhiễm 1 số thiết bị như tivi thường, màn hình crt, lò vi ba. Bạn nên để cho điện thoại reo trên 10 giây rồi hãy nghe sẽ giúp bạn giảm sóng gây hại đến sức khỏe.

3. Không nên để điện thoại túi áo trên vì đa phần các áo có túi bên trái, gần tim nhất sẽ làm tim đập mạnh, có khi loạn nhịp, gây khó thở.

billtruc

/dis'kʌvəri - ai laik it/
GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Những ai sử dụng Điện Thoại Di Động (ĐTDĐ), tức là “Mobiles” hay “Cell Phones” nhiều, hãy đọc kỹ lời cảnh báo này:

Các bạn hãy thử làm một thí nghiệm với 1 quả trứng sống và 2 ĐTDĐ trong 65 phút, cho 2 máy nối kết với nhau, như hình dưới đây:

• Các bạn sẽ thấy, trong 15 phút đầu mà 2 ĐTDĐ liên lạc với nhau, không có gì xảy ra.

Kết luận: Sự phát sóng qua lại giưã hai máy ĐTDĐ có tiềm năng biến đổi các proteins cuả quả trứng. Hãy tưởng tượng, chìếc ĐTDĐ này tác động như thế nào đến các proteins trong não bộ cuả bạn, khi bạn nói chuyện thật lâu bằng ĐTDĐ!

----->Bài viết này do chị mình gởi mail cho mình chứ không phải do mình sáng tác..hihi.. dù sao cũng hữu ích các bác nhỉ:-bd

cái này chỉ đúng cho đt tàu và trứng tàu thoi...chỉ có tào lao mới tin =))

(sorry các bác, e cũng là người gốc Tiều Châu đây ạ :D )

tuandh08

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI

có cách luộc trứng mới roài. :))
send cho cả nhà thui. sợ quá

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt