Sony Alpha A100 - Có đáng để đầu tư ko?

Các thớt khác của gameland

gameland

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng mười hai 2007 lúc 22:55
Em thấy con Sony Alpha A100 vừa tận dụng đc tính năng chống rung cảm biến cho mọi ống kính, vừa tận dụng đc những ống kính Minolta. Như vậy đầu tư vào nó thì có đáng đồng tiền ko?
Chỉ so sánh với Canon 400D, Nikon 40D và mấy loại DSLR trong tầm giá < 1000$ (cả ống kính) thôi nhé!

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười hai 2007 lúc 23:37
Mình cũng bắt đầu tập tành chơi máy ảnh DSLR và đang phân vân giữa Canon 400D và Sony Alpha A100. Mình thích nhất là chụp ban đêm nhưng chưa thấy máy nào chụp ban đêm không Flash mà vừa ý cả. Nếu dùng Flash thì hình ảnh không trung thực tí nào. Nghe bác Lam Sơn nói chụp đêm không cần Flash là khoái rồi. Bác nào đã từng dùng hoặc đang dùng A100 thì vào cho anh em một vài kinh nghiệm đi. Tks!

cuted3v1l

heo mập
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 00:26
Mình cũng bắt đầu tập tành chơi máy ảnh DSLR và đang phân vân giữa Canon 400D và Sony Alpha A100. Mình thích nhất là chụp ban đêm nhưng chưa thấy máy nào chụp ban đêm không Flash mà vừa ý cả. Nếu dùng Flash thì hình ảnh không trung thực tí nào. Nghe bác Lam Sơn nói chụp đêm không cần Flash là khoái rồi. Bác nào đã từng dùng hoặc đang dùng A100 thì vào cho anh em một vài kinh nghiệm đi. Tks!
trùm spam
E đang xài 1 e a100 của sony nè,mà ko phải pro và củng chưa dùng loại máy nào khác ngan tầm giá nên ko biết so sánh sao
Thấy chụp củng ok,good hơn 400D :)

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng mười hai 2007 lúc 09:39
chụp good, nhưng chụp iso Noise tùm lum, nói chung vói giá bộ kit lun tầm 680$, cũng đáng để đầu tư
Kể cũng lạ, Sony và Nikon đều xài chip của Sony mà Nikon lại ít nhiễu hơn nhiều ở iso cao???? ở VN ít người xài dSLR Sony nhưng nhìn chung họ đều hài lòng với lựa chọn của mình, tính năng có thêm rung chống bụi và chống rung bằng dịch chuyển CCD (CCD shift)

16 Tháng mười hai 2007 lúc 09:33
@ iMishop:
Lens Minolta cũng không rẻ đâu bác, có điều, cái Body nó hay thôi, với lại Sony không mạnh về DSLR nên bán giá hời cho các bác. Nếu nhu cầu dùng ít lens thì các bác sài được.
@ Khoadesign:
Giá 680$ là giá mới, có thể có giá 630$ nếu order nữa kia bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cuối cùng thì Apple đã chính thức thông báo về thời điểm diễn ra sự kiện lớn tiếp theo của họ ngay trên Website, đó là 10AM giờ PDT ngày 12/9/2018, tính ra là lúc 0 g ...
Lazada Vietnam Master card on Monday