Sony Clie PEG-NR70/U

caheo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
7 Tháng sáu 2007 lúc 23:29
Em đang sỡ hữu con PALM như trên ,tất cả đều tuyệt nhưng chỉ có duy nhất 1 điều là : nó ko xài được thẻ nhớ MS Duo và MS Pro Duo ,nó chỉ xài được thẻ MS origin 128M.Hình của thẻ MS

Vậy các bác cho em hỏi có cách nào cho nó hiểu memory stick Duo hay Pro Duo ko ? Vì trên website support của nó có để như sau :
*3 = A dedicated adapter must be attached to use Memory Stick Duo or MagicGate Memory Stick Duo media.
*4 = A software update (free download) is required to use Memory Stick PRO media.
http://esupport.sony.com/EN/info/mspro-clie.html
Em đã có adapter chỉ còn thiếu software thôi .Bác nào có cho em xin :D
p/s: nếu ai có thẻ như trên xin PM cho em biết ,em xin mua lại .Thanks

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
8 Tháng sáu 2007 lúc 02:39
Tức là máy của bác,chỉ support tới max là 128 thôi,ko thể cắm thẻ dung lượng cao hơn được nữa,cho dù là có duo hay pro duo.
Theo em biết,một số đời Clie cổ,ko dùng đc thẻ pro hay pro duo.
Thêm nữa,là thẻ MS ở Vn giờ rất nhiều thẻ rởm,các bác cần phải cẩn thận khi mua hàng.

caheo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 06:17
Tức là máy của bác,chỉ support tới max là 128 thôi,ko thể cắm thẻ dung lượng cao hơn được nữa,cho dù là có duo hay pro duo.
Theo em biết,một số đời Clie cổ,ko dùng đc thẻ pro hay pro duo.
Thêm nữa,là thẻ MS ở Vn giờ rất nhiều thẻ rởm,các bác cần phải cẩn thận khi mua hàng.
Vâng ,cái đó em biết dzồi bác à .Hiện tại em đang tìm cách giải quyết làm sao cho nó chay được với MS Duo ahy MS Pro Duo 128M cũng được :( .Nhưng chưa tìm ra cách giải quyết nữa :confused: :confused:

9 Tháng sáu 2007 lúc 05:11
Em không dám khẳng định, nhưng em nghe phong phanh là máy như của bác vẫn dùng được thẻ Memory Stick Pro hoặc Pro Duo có Adapter Pro, và chắc là dung lượng không bị giới hạn ở 256MB, với điều kiện cài cái driver hay cái patch gì đấy, nếu em nhớ ko nhầm :|
thử lên www.1src.com và google.com search xem. 1src chuyên về Palm, và mỗi dòng Clie có riêng 1 box

caheo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
9 Tháng sáu 2007 lúc 12:20
Em không dám khẳng định, nhưng em nghe phong phanh là máy như của bác vẫn dùng được thẻ Memory Stick Pro hoặc Pro Duo có Adapter Pro, và chắc là dung lượng không bị giới hạn ở 256MB, với điều kiện cài cái driver hay cái patch gì đấy, nếu em nhớ ko nhầm :|
thử lên www.1src.com và google.com search xem. 1src chuyên về Palm, và mỗi dòng Clie có riêng 1 box
Thằng SONY nó bảo thế ,mà tìm soft hoài ko ra ,em email nó ,nó trả lời là ko cho download cái đó nữa ,ko hiểu vì sao luôn :mad: :mad:

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday