Sony Ericcson W800i Walkman. Có ai xài qua chưa ạ?

Các thớt khác của Tubby

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hôm nay đọc thấy cái này:

http://vnexpress.net/Vietnam/Vi-tinh/2005/08/3B9E1250/

Trông cũng hấp dẫn phết nhưng lại orange color, mà em lại không ưa màu này, giá trên nhatcuong.com rao là 9.550.000VND, có bác nào xài qua chưa ạ? Chất lượng nghe nhạc thế nào, xin review cho a e biết ạ?

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hôm rồi được sờ mó nó tại Diamond Plaza
cũng hay phết...trừ cái màu

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình đã cầm thử qua hai con(1 của Long - forever -, 1 của Chị Diễm - Catngu2 -)
Cảm nhận:
Màu cam rất con gái hehehe
Vật liệu làm máy rất tốt, làm rất sắc xảo.
Nhạc chuông rất to, và thể hiện được cả âm thanh dạng của mấy cái đt đơn sắc, dạng loa thạch anh(ngày trước chỉ có điện thoại đơn sắc mới cho âm thanh to, dễ nhận biết, còn đt màn hình màu, âm thanh nổi thì rất khón hận biết khi ở môi trường ồn ào.)
Nghe nhạc bằng loa ngoài thì cũng không to như o2mini hay Ngage...
Nghe nhạc bàng tai nghe thì cũng chưa có nhận xét chính xác vì chưa có thử toàn diện được, nhưng có cái logo walkman rất ấn tượng.
màn hình thì không cần bàn.
Kết luận:
W800i, là đt tầm trung, rất xịn(cảm nhận bề ngoài, vật liệu, màn hình, tai nghe)
Không phải đt cao cấp.
Nếu bạn không thích thời trang thì W800i không phải dành cho bạn.

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hizhiz
ĐT tầm trung thế mà ngoài này hàng ngoài đang bán 8.3t thì phải đó anh

Archer

GÂY DỰNG
Trông em da cam này có vẻ sành điệu (cho lứa teen teen) nhưng nhìn dễ nhàm mắt.Mình ra Diamond toàn nhìn mấy em quảng cáo là chính chứ không quan tâm đến máy lắm.Cũng kết luận:Máy không quá cao cấp như cái giá của nó,âm thanh qua headphone hay vừa vừa,nghe loa có khi không bằng N7710 (thiếu bass ghê gớm - nhược điểm chung của Sony - kể cả hàng audio hi-end),ít ứng dụng,nhiều nữ tính.Giá hàng xách tay có kèm thẻ 512Mb hôm nay tại SG chỉ là 8t2 thôi.

huyden

GÂY DỰNG
Bác này sao mà khóai múc..đủ thứ (trừ cái khỏan Z???)! Ai mua rồi cần may cái bao đeo thắt lưng hoặc treo tòn ten trước ngực thì nói tớ chỉ cho chỗ chuyên làm nhé! Vừa thấy 1 ông may ở chỗ đấy cho con này đẹp phết!!!!

tuan_vu_pham

KĨ SƯ XD
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con này nói chung không xứng với tầm $ gần 10t (chính xác 9t4-hàng cty). Cầm vào hơi nhẹ và có cảm gíc giống món đồ chơi hơn là 1 đt hi-tec. Nghe nhạc thì khỏi chê, đỉnh nhất trong dòng đt MP3. Kit theo máy gồm MSDuo 512 (bọc trong tấm lót màu cam khá bắt mắt) dây out ra loa (cắm trực tiếp để nghe nhạc, rất sướng) headfone chất lượng cao.
W800 có vẻ hợp với chị em phụ nữ hơn. Nghe đâu NS.Đức Trí cũng xài 1 cái.

Dragon

Love the luxury
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Kèm cả 1 chú Ms-Duo 512 cũng đáng giá đấy đỡ phải mua riêng
Mấy chú loại này đợi vài tháng là giảm giá ầm ầm chỉ tội có chịu đợi không thôi :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt