SONY ERICSSON W800i - cảm nhận âm sắc

ahojvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác xem ảnh do con di động W800i tôi mới chụp lúc nẫy này, có khác gì canon đâu nhỉ? :)

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
W800 mà thường xuyên nhắn tin thì không tiện lắm, vì hơi nặng tay, lúc nhắn thử mới biết ( vì kg có hay nhắn tin ). Chụp hình tuyệt, âm thanh thì khỏi chê.
Mình nghỉ, là 1 sản phẩm mới, cho nên giá như vậy không có gì là lạ.
- Nhưng mình nghĩ, 2 tháng nữa, sản phẩm đã hết mốt, thì giá máy cũ cũng khỏang > 5T 1 chút, lúc đó, anh em nào mê âm nhạc có thể tậu về được rồi.
Đó là phán đóan của mình thôi, vì cũng từng là con buôn DTDD mà. :D

darkside of the night

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
forever said:
W800 mà thường xuyên nhắn tin thì không tiện lắm, vì hơi nặng tay, lúc nhắn thử mới biết ( vì kg có hay nhắn tin ). Chụp hình tuyệt, âm thanh thì khỏi chê.
Mình nghỉ, là 1 sản phẩm mới, cho nên giá như vậy không có gì là lạ.
- Nhưng mình nghĩ, 2 tháng nữa, sản phẩm đã hết mốt, thì giá máy cũ cũng khỏang > 5T 1 chút, lúc đó, anh em nào mê âm nhạc có thể tậu về được rồi.
Đó là phán đóan của mình thôi, vì cũng từng là con buôn DTDD mà. :D
2 tháng nữa bác để lại cho em con đấy 5T nhé :D
Nói chung các bác nhận xét là máy đắt hay không đạt tiêu chuẩn này nọ thực ra là sai.Vì đây là dòng điện thoại thời trang tích hợp công nghệ chứ không hẳn là hàng công nghệ.Chỉ xét riêng 1 khía cạnh thì riêng tính thời trang thì giá cả đã là vô cùng lắm rồi.Để đầu tư thiết kế từ form,materials+colours và tích hợp đc những công nghệ mới thì cái giá của nó hoàn toàn hợp lý.Nó chỉ không hợp lý vì chúng ta "nghèo" nên thấy nó đắt :D
Cũng giống như N8800,chỉ riêng fần design của nó cũng đủ đánh bật mọi tiêu chí bám quanh.Từ đó kéo theo sự đầu tư của các ứng dụng đc nâng lên cho xứng tầm (nhạc đc soạn riêng,đèn màu...) Tự dưng lúc đó nó được nằm ở 1 đẳng cấp khác,giá đắt là rất đúng.
(dám chắc để đầu tư thiết kế hình dáng cho 8800 thì Nokia cũng fải tốn khá tiền)

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Mình thấy 8800 thiết kế cũng xoàng thôi. Nhưng công nhận khâu design là thể hiện hàm lượng trí tuệ bậc nhất trong các khoản đầu tư vào một sản phẩm hi-tech. Cá nhân mình thấy HTC Magician có thiết kế rất thông minh: Từ việc giấu stylus, loa là một khe nhỏ viền quanh gương cầu (dùng tự chụp chân dung), đèn nháy kết hợp chỗ output âm thanh... Nói chung là rất hài hoà và khôn khéo, không thừa, không rối, chau chuốt, nuột nà. Mỗi tội hơi trơn và thiếu nam tính!

Không biết về chất lượng thì W800i so với Nokia N90 thế nào nhỉ?

Alan_Hill

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Từ bây giờ đến cuối năm tôi nghĩ W800i phải xuống tầm 6tr.
Giống như K750i cũng rớt giá nhanh lắm.
N90 hơn cái là chạy HĐH Symbian thôi. Chứ tôi thấy ảnh của W800i còn đẹp hơn. Mà N90 to quá, lại kô có rung, nói cho cùng thì giá bán N90 tôi thấy chát quá đi mất, kô kham nổi.

iHD

GÂY DỰNG
Ở ngoài TRần Hưng Đạo gần rạp chiếu Cải Lương , bán hàng xách tay có 7t8, đầy đủ phụ kiện.

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Alan_Hill said:
Từ bây giờ đến cuối năm tôi nghĩ W800i phải xuống tầm 6tr.
Giống như K750i cũng rớt giá nhanh lắm.
N90 hơn cái là chạy HĐH Symbian thôi. Chứ tôi thấy ảnh của W800i còn đẹp hơn. Mà N90 to quá, lại kô có rung, nói cho cùng thì giá bán N90 tôi thấy chát quá đi mất, kô kham nổi.

em thì em thấy dùng từ "kém hơn" chứ không phải là "hơn"
theo nhận xét chủ quan của em thì Symbian ngu bà cố luôn :D

mà bác Khoa thấy ở đâu bán 6t thế chỉ chỗ đi nào, chắc 6t không thẻ không tai nghe quá :)

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hassler said:
em thì em thấy dùng từ "kém hơn" chứ không phải là "hơn"
theo nhận xét chủ quan của em thì Symbian ngu bà cố luôn :D

mà bác Khoa thấy ở đâu bán 6t thế chỉ chỗ đi nào, chắc 6t không thẻ không tai nghe quá :)

Đúng là nhận xét quá chủ quan...:D

Em đã bị âm thanh của Nữ hoàng nhạc số chinh phục, phải nói là âm thanh của nó tuyệt vời, nghe loa ngoài thôi cũng thấy phê lòi. Nhưng không thể nào chấp chận cái orange color được.

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nhưng mà nhắm mắt nhắn tin hay bấm số gọi chắc cũng được bác nhỉ :D
vấn đề là tại sao bác khoa lại mua được với giá 6t ấy chứ
bác khoa đâu rồi???

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...