SONY ERICSSON W800i - cảm nhận âm sắc

maluoi

VERIFIED!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Con W800i này còn được cái chụp hình ác phết. Cùng là 2.0 nhưng ăn đứt ông N90 của NOKIA. Bọn Nókìa chỉ được cái bán đắt.

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
yeah
đọc trong GSMARENA thì K750 và W800 chụp ảnh ăn đứt N90
mang tiếng có mắt kính của bọn gì gì ấy :D

mà các bác có biết giá cái tai nghe của W800 là bao nhiêu ko ạ
em định thăn 1 con K750 rồi mua tai nghe + cái thẻ MS 512 nữa là ok
2 chú K với W về specs thì y xì nhau mà, W chỉ khác mỗi cái standby thôi mừ

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em mới dùng có nhận xét như sau:

chụp hình chuyên nghiệp dù 2.0MP nhưng cho hình ảnh 9/10 với cái DC exlim 3.2MP of em
loa hơn hẳn con E680,nhưng khi đàm thoại thì hơi nhỏ,thiết kế thường thôi kô đẹp lắm nhưng bù lại chức năng âm nhạc perfect cắm tai nghe vào em nói là hơn hẳn Ipod chứ kô phải =,vì tai nghe zin of nó có thiết kế tương tự shure có cái sleeves để cách âm.em thấy cái này cũng rất là tuyệt cho tín đồ SE và IPOD. mua cái này giống như đang sở hữu Ipod shuffle +shure E2C+DC 2MP+cell phone .... :D

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mấy tấm hình mới vừa chụp trong nhà và ngoài vườn nè:

Hoangnam_fr

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ồ, như vậy là W800 chụp hình cũng ko phải là xuất sắc lắm!
Theo em thì điện thoại là dt, nghe nhạc là nghe nhạc, chụp ảnh là chụp ảnh thì chất hơn nhiều các bác ạ! Nhưng vấn đề đặt ra là cồng kềnh nên nhiều người khoái đồ all in one hơn.
Cái gì cũng có giá của nó tích hợp nhiều thì chất lượng kại kém đi hay là quá to
Muốn chất lượng tốt thì lại phải dùng từng thứ 1
Nhưng xin hỏi các bác 1 câu có bác nào sang Pháp chụp ảnh với tháp Effene lại đem cái dt ra chụp rồi rửa để làm kỉ niêm không? Hay là vẫn cần một chiếc DC tốt để lưu lại khoảng khắc?

forever

Staff member
HẠNG NHẤT
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng là tất cả trong một thì làm sao bằng từng thứ được.
Vấn đề ở đây là công nghệ, về sự phát triển của W800i.
Về âm thanh thì khá hay, mục đích là giải trí chút đỉnh, khi kg mang theo máy nghe nhạc. Không lẽ lúc nào cũng khư khư cái máy MD, Ipod.....
Còn chụp hình, có ai lại ôm cái chụp hình thường xuyên đâu. Vì thế, W800i chụp khá đẹp so 1 số máy, chụp làm kỷ niệm, hoặ những lúc cần thiết thì qua tuyệt.

thaiphong82hp

GẮN KẾT
Thấy các bác khen quá em đang nghiên cứu con này đổi cho bồ, nhưng chắc cũng phải củ từ, giá còn đang chát quá

huuhungus

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình mới ra tiệm xem thằng W800i thấy cái màn hình bé tí à với âm thanh nhỏ xíu theo mình thì âm thanh của nó chắc nhỏ hơn cái P910i nữa nhưng phải công nhận nghe hay ^_^ (kô bàn đến cái tai nghe).

ahojvn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Nó là điện thoại, không phải PDA nên màn hình thế là hợp lý, âm thanh ra ngoài cũng không phải là nhỏ xíu, vừa phải. Hay nhất là chất lượng sound & images. Phải nói là nó tích hợp hầu như đầy đủ mọi cái hiện có ở mobifone, (trừ tính năng của PDA).

Tôi thì không thích máy vừa là PDA vừa là phone, (vì 2 chức năng này có những mâu thuẫn đối kháng), nên rất hài lòng với con W800i.

Đối kháng ở đây là
1- PDA cần màn hình to, Phone thì cần nhỏ gọn.
2-Phone cần pin dùng lâu, trong khi đó PDA thì hay chọt sẽ nhanh hết pin. PDA hết pin mà Phone cũng nghẻo theo thì rất khó chịu.
3-PDA nhất thiết phải có stylus trong khi Phone thì rất cần phím số để có thể dùng 1 tay.
4- PDA cần chip tốc độ cao, Phone thì không cần -> pin dùng được lâu hơn.
5- PDA tích hợp Phone thường là giá rất đắt (cứ xem O2 với jasjar thì thấy) mà tính năng của từng chức năng lại rất tầm thường, mỗi thứ cái gì cũng có một tý nhưng những cái đấy đều chất lượng bình thường, ngay cả con mới nhất jasjar cũng vậy.

Vậy nên option của tôi là dell x50v + w800i, tất cả các chức năng đều hơn jasjar mà lại tiết kiệm được vài trăm usd.

huuhungus said:
Mình mới ra tiệm xem thằng W800i thấy cái màn hình bé tí à với âm thanh nhỏ xíu theo mình thì âm thanh của nó chắc nhỏ hơn cái P910i nữa nhưng phải công nhận nghe hay ^_^ (kô bàn đến cái tai nghe).

Hassler

Mót lười
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có bác nào biết giá của cái tai nghe dành cho W800i là bao nhiêu ko nhỉ?
có K750 rồi muốn mua cái tai đó nghe cho nó sướng mà :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...