Sony SZ bị tai nạn :(

Các thớt khác của hippihepho
Status
Không mở trả lời sau này.
24 Tháng tư 2007 lúc 01:16
Xui xẻo bị taxi dù cán wa 1 góc trên bên fải, ngay góc cổng Modem/LAN, fần xác sau tai nạn như sau:

1. Màn hình đã bị nứt rạn, bể 1 góc, còn cái camera fía trên k bít xài được k, mainboard bị bể góc nhỏ ở chỗ bị cán. 2 khúc này là bị nặng nhất, còn lại các linh kiện khác thì hầu như nguyên vẹn: CPU, RAM, HDD, Pin, Adapter, Bàn fím, card wifi

Đã test lại, máy gắn pin or cắm adapter vào thì turn on vẫn có power, có âm thanh khởi động đặc trưng of Sony, màn hình có tín hiệu mặc dù rất mờ hầu như k thấy, pin vẫn có tín hiệu sạc. Có cắm cáp VGA để out thử ra ngoài thì k thấy tín hiệu...

Với tình trạng em nó như vậy thì còn có hi vọng sửa được k mấy bác, nhất là fần mainboard, còn fần monitor chắc chắn fải mua mới để thay rùi :(

Bác nào cao thủ sửa chữa thì giúp dùm em nó cái. Tks :)

pluck92vnn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 12:56
tốt nhất là như này

Anh tháo tung nó ra giữ lại cái HDD lưu data cho tốt sau đó thanh lý toàn bộ rùi mua cái mới (bù thêm$$$$) cho nó sướng .Chứ sửa chữa lơn lành thành què .má giờ đã què rồi mà chữa thành toi thì gay.tốt nhất nhanh chóng thanh lý sớm .ko nên vương vấn hay luyến tiếc gì nữa .

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng tư 2007 lúc 14:24
Ví dụ bác bán ổ DVD DL, Pin...HDD, RAM có khi cũng được 30% :D giá trị máy ẩy nhỉ...!
Khi nào bán quả pin PM tui nhé....chúc bác sửa được dù rất khó khả thi!

24 Tháng tư 2007 lúc 15:33
Tks các bác đã góp ý :)

Mình xé lẻ ra thanh lý từ từ rùi, bác nào ủng hộ được gì thì wa bên PPCVN xem dùm mình nhé.

Bên HHVN chưa được quyền post :(

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday