SONY SZ bị tắt đột ngột là do cái gì các bác???

Các thớt khác của bachngocvithao

bachngocvithao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng chín 2007 lúc 14:12
Mình có cai may SONY SZ khởi động máy lên là nó tự động tắt phụp máy luôn, lúc thì vào dc tới win nó mới tắt, lúc thì chi bật cái là nó tắt liền, mình nghĩ nguồn của nó có vấn đề, nhờ các bác phần cứng tư vấn rùm em với!

13 Tháng chín 2007 lúc 14:46
Kiểm tra lại Ram đi bác ơi, có lẽ lỗi ram rồi. Bạn tháo ram ra, quẹt qua quẹt lại vào quần( quẹt phần chân tiếp xúc nhé) rồi cắm lại rồi bật thử xem thế nào
Nếu ko đc cắm thử ram khác vào xem
Thử đi nhé. Thân

bachngocvithao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng chín 2007 lúc 15:23
Kiểm tra lại Ram đi bác ơi, có lẽ lỗi ram rồi. Bạn tháo ram ra, quẹt qua quẹt lại vào quần( quẹt phần chân tiếp xúc nhé) rồi cắm lại rồi bật thử xem thế nào
Nếu ko đc cắm thử ram khác vào xem
Thử đi nhé. Thân
Cảm ơn bác đã quan tâm, nhưng RAM, Chip, HDD, Pin em đã test rất kỹ rùi, đảm bảo không phải do mấy cái đó bác ạ! Em nghĩ do nguồn cấp, các bác cho em ý kiến!
Cảm ơn nhiều

13 Tháng chín 2007 lúc 20:29
Có thể do tiếp xúc với pin ko tốt chăng? bạn dùng nguồn điện ngoài có bị tắt ko? Mình có con psp tiếp xúc với pin hở nhiều khi đang chơi cũng tắt cái bụp, chắc ko do ram rồi :D
Theo mình bệnh này nên đem cho mấy tiệm ở nguyễn cư trinh nó test giùm cho.

sid

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng chín 2007 lúc 00:55
máy bạn bị tình trạng giống mình hồi trước. ĐÓ là do máy bị ẩm nên bị trường hợp như vâyậy. Lấy máy sấy khô di tầm 10 phút bật lên là ngon ngay , nhưng nhớ dùng trong môi trường khô ráo là ok, đừng ẩm quá, kị máy fun hơi nước nhé

20 Tháng chín 2007 lúc 23:52
Vụ bị ẩm thì mình mới nghe, chứ hồi đó xài máy bàn, nếu bị tình trạng này là do windows. Nói rõ hơn là phần mềm bị đụng, nếu vào safe mode được thì uninstall một số cái mới cài ra, nếu không vào được nữa thì cài win hay recovery lại thử bạn nhé
Chúc bạn thành công, còn máy thì đương nhiên nên để môi trường khô ráo như mấy bác kia nói. Đó cũng có thể là nguyên nhân.

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday