Sony T30 có chế độ khử mắt đỏ ko các bác ui ?

Các thớt khác của tothanh

tothanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 18:07
Sony T30 có chế độ khử mắt đỏ ko các bác vì máy vợ mình menu tiếng nhật nên potay rùi , xin giúp đở

nếu ko thì có cách nào ko ? tiện thể bác nào có sách hướng dẫn thì cho mình xin nhen

THANKS CÁC BÁC

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
20 Tháng chín 2007 lúc 12:33
Máy nào chả có tùy chỉnh ấy, nhưng mà cũng không hiệu quả lắm đâu. Tiếng Nhật thì hơi khó, nhưng nếu có cả Tiếng Anh ta vẫn có thể mò sang. HDSD thì bạn lên trang web của Sony mà kiếm.

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
20 Tháng chín 2007 lúc 13:11
Máy nào cũng có chế độ giảm hoặc khử mắt đỏ. Tiếng Nhật nếu không hiểu thì xem hình minh họa :p :

Vào Menu xem có mục nào có hình "con mắt" thì chọn OK. Ngay bên cạnh nó có 02 chữ tương đương với tiếng Anh là No hoặc Ok, cứ bấm vào chữ này không được thì bấm chữ kia.

Khi chọn xong nhìn lại màn hình LCD thấy con mắt hiện ra là được. Nếu tìm trong Menu không thấy thì xem các nút bấm ở thân máy ảnh có cái nào vẽ hình con mắt không? Nếu có thì bấm vào nút đó.:D

tothanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng chín 2007 lúc 22:21
Máy nào cũng có chế độ giảm hoặc khử mắt đỏ. Tiếng Nhật nếu không hiểu thì xem hình minh họa :p :

Vào Menu xem có mục nào có hình "con mắt" thì chọn OK. Ngay bên cạnh nó có 02 chữ tương đương với tiếng Anh là No hoặc Ok, cứ bấm vào chữ này không được thì bấm chữ kia.

Khi chọn xong nhìn lại màn hình LCD thấy con mắt hiện ra là được. Nếu tìm trong Menu không thấy thì xem các nút bấm ở thân máy ảnh có cái nào vẽ hình con mắt không? Nếu có thì bấm vào nút đó.:D
HEHE, thanks các bác

máy mình trong menu tìm đỏ con mắt mà ko ra cái nào có hình con mắt , mà ngoài LCD lại có hình con mắt nhưng chụp mắt vẫn bị đỏ các bác à

xin giúp đở típ , thanks nữa a

Giangduydat

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng chín 2007 lúc 03:07
Một khái niệm giản đơn về hiện tượng mắt đỏ như sau:
Hiện tượng phản xạ với đèn flash của một số người, thường là mắt bồ câu, (í,cái này em đùa) .
+ Tuy nhiên, không phải ai cũng bị "đỏ cá chầy" khi chụp ảnh.
+ Những người bị đỏ mắt "nặng" thì có kích hoạt chế độ Red eye Reduction vẫn bị đỏ như thường.
+ Có nhiều phần mềm, thậm chí có nhiều đời máy rọi ảnh của các hãng ( FUJIFILM) có hỗ trợ chống mắt đỏ khi in ảnh.
+ Chống đỏ mắt hữu hiệu nhất : Chụp ảnh với ánh sáng trời, nói cách khác là hạn chế chụp bằng flash.
Hi vọng các bác hiểu thêm ít nhiều về cái con mắt "cá chình" mà dân gian quen gọi là "red eye" nhé !

daden203

HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 00:52
T30 bác chịu khó lên Google search bản Intro tiếng Anh rồi đối chiếu với tiếng Nhật đi , thứ tự giống hệt nhau, em cũng đã kinh nghiệm vơi nó lắm roài

Bài viết cần bạn xem thêm

Gần đến mùa World Cup rồi
A e chuẩn bị gì chưa
Bản thân đang háo hức lắm
Thấy vấn đề bản quyền hình như bị trục trặc nên thôi mình chủ động chuẩn bị trước
E này bao xem mượt. Mình ship e nó Amazon về 3 năm nay rồi. Phải n ...
Lazada Vietnam Master card on Monday