Sony VAIO không vào chế độ Standby được?

Các thớt khác của dinkiny

dinkiny

GÂY DỰNG
Em xài Sony Vaio PCG-V505, từ lúc mua về đến giờ (mua hàng 2nd) máy em không vào chế độ standby được, cứ bấm vào standby là máy log off rồi vào lại màn hình desktop. Đã cài lại windows và thử nhiều cách nhưng vẫn không được. Bác nào giúp em với.

cu win

Mr_Trình™
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em xài Sony Vaio PCG-V505, từ lúc mua về đến giờ (mua hàng 2nd) máy em không vào chế độ standby được, cứ bấm vào standby là máy log off rồi vào lại màn hình desktop. Đã cài lại windows và thử nhiều cách nhưng vẫn không được. Bác nào giúp em với.

Đang chạy win gì thế? Vào power options set lại xem sao?

dinkiny

GÂY DỰNG
xài windows XP bro ạ, bản quyền theo máy luôn.
Vào Power Option set cái gì lại vậy bro?
máy mình là bấm standby xong cái máy nó log off rồi quay lại màn hình windows mà, chứ đâu phải mình không bấm được nút standby đâu.
Mình bó hand rồi, bi giờ cứ xách đi đâu gần gần cũng phải shut down hoặc hibernate rồi mở lại, vậy thì mấy thời gian quá. mình muốn chuyển sang standby rồi xách đi cho lẹ, mở lại cũng lẹ mà không được.

black_dragon

Giun đen
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chắc bác sử dụng chưong trình dọn rác nào rồi:D
Mình ngày trước chơi CClean xong cũng không thể Hiber được,nhưng xài Fn+F12(ThinkPad) thì ok,lần sau thì thoải mái .Không biết con Vaio của bác có phím tắt để Hiber không:D

dinkiny

GÂY DỰNG
Chắc bác sử dụng chưong trình dọn rác nào rồi:D
Mình ngày trước chơi CClean xong cũng không thể Hiber được,nhưng xài Fn+F12(ThinkPad) thì ok,lần sau thì thoải mái .Không biết con Vaio của bác có phím tắt để Hiber không:D

không phải đâu bác ơi, mình cài mới lại windows XP bản quyền máy (chưa cài soft thêm) mà cũng không standby được. Pó tay rồi... đã cài đủ các driver theo máy mà cũng không được.
Phím tắt Hybernate thì máy mình cũng có, nhưng chỉ để hybernate thôi chứ mình muốn vào chế độ standby cơ, ngặt nỗi máy cũng không có phím tắt vào standby nữa.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...