Sony vaio SZ51B/B help me!!!

Các thớt khác của SZ51B
1 Tháng mười một 2007 lúc 14:23
Chào các bác, em có con vaio SZ51B/B mua từ bên Nhật, chả là khi mua về em thấy win của nó toàn tiếng Nhật nên xóa đi và cài bản win xp mua 5k 1CD:D cài vào, bây giờ em muốn khôi phục lại win bản quyền của nó thì có cách nào không ạ, mong đc sự chỉ giáo của các bác, chứ xài cái win này nó cứ lỗi lên lỗi xuống lủng củng khó chịu wa' đi mất :confused:

tuta

Since 2003
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười một 2007 lúc 09:22
Chào các bác, em có con vaio SZ51B/B mua từ bên Nhật, chả là khi mua về em thấy win của nó toàn tiếng Nhật nên xóa đi và cài bản win xp mua 5k 1CD:D cài vào, bây giờ em muốn khôi phục lại win bản quyền của nó thì có cách nào không ạ, mong đc sự chỉ giáo của các bác, chứ xài cái win này nó cứ lỗi lên lỗi xuống lủng củng khó chịu wa' đi mất :confused:
- Recovery của Sony thì khi bootmáy ấn F10 xem sao (nếu còn bộ recovery trong HDD).

- Nếu muốn chuyển sang Win tiếng Anh vẫn được đấy, nhưng lưu ý nếu là bàn phím tiếng Nhật thì sẽ bị sai vị trí một số phím, còn phần Driver và App. cho SZ thì search thêm trong forum đã nói nhiều.

- Để khắc phục lỗi thì bạn post lỗi cụ thể là gì thì anh em biết sẽ hỗ trợ.

2 Tháng mười một 2007 lúc 20:52
Rất cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ, cài bản win lởm 5K 1 CD em cũng cài được hầu hết các driver của nó, chỉ còn 1 vài phím tắt như Fn để điều chỉnh âm thanh rồi điều chỉnh từ chế độ stamina sang speed ko hoạt động, mờ em vừa thử reset máy rồi ấn F10 như bác Tuta hướng dẫn nhưng chẳng thấy gì, thấy nó phóng luôn vào windows :D. Hôm nào rảnh rỗi em cài lại win phát nữa xem có tiến triển gì không, 1 lần nữa cám ơn các bác rất nhiều

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười một 2007 lúc 09:10
recovery lại,ko thì cài lại win 5k 1 CD rồi lấy cái key ở dưới đít máy

còn driver thì vào trang sony down về ^^
Windows XP các phiên bản Retail, OEM, Corp... đều kg chấp nhận key dưới đít máy đâu nhé, nếu muốn dùng key này phải hack nó thôi.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng mười một 2007 lúc 10:54
Bạn muốn dùng key dưới đít máy thì phải sử dụng đúng đía XP OEM của Sony, mà muốn có đĩa này thì phải tự làm lấy thôi. Kiếm một máy Vaio nào đó đang chạy Windows theo máy chép các file OEM trong thư mục i386 vào i386 của đĩa XP đang có rồi burn ra là được.

7 Tháng mười một 2007 lúc 11:16
Bạn muốn dùng key dưới đít máy thì phải sử dụng đúng đía XP OEM của Sony, mà muốn có đĩa này thì phải tự làm lấy thôi. Kiếm một máy Vaio nào đó đang chạy Windows theo máy chép các file OEM trong thư mục i386 vào i386 của đĩa XP đang có rồi burn ra là được.
À tức là bây giờ em tìm xem ai đang xài win của vaio(serie nào cũng đc) rồi xin mấy cái files OEM về burn cái đĩa win xp mới là được phải ko ạ?? Mấy file OEM đó chắc send qua net cũng được phải ko ạ?
cám ơn bác Ta Luan rất nhiều về thông tin hữu ích này :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ thứ sáu đến giờ em không kiểm tra được hành trình bưu phẩm và web viettel post lúc vào được lúc không! Các bác có bị thế không ạ?
Lazada Vietnam Master card on Monday