Sony Vaio và IBM

Các thớt khác của quangtrungdlk

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng mười một 2007 lúc 23:30
Các bác cho hỏi em định mua con Sony S580 13,3" (laptopshop.com) thấy qc 699USD, k biết dòng này xài thế nào? giá vậy có hớ k? nếu so con này với IBM T43 thì nên chọn cái nào?
Xin mọi người chỉ giáo! Thanks
Sony S này xài cũng ngon nhưng hình như xài micro dim nên nâng cấp ram hơi cực.

hieppg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng mười một 2007 lúc 10:55
Sony S này xài cũng ngon nhưng hình như xài micro dim nên nâng cấp ram hơi cực.
Chính xác là Ram cho Sony S đắt.

Còn về so sánh 2 máy S580 và T43 thì phụ thuộc rất nhiều vào nhu cầu của cậu.

T43 thích hợp cho đàn ông thôi, nhất là dân kỹ thuật, không có nhu cầu thời trang cho máy móc. Máy cứng cáp, có đèn led chiếu sáng bàn phím đặc trưng của Thinkpad (tớ hay dùng cái này nên thiếu là rất khó chịu)

S580 rõ ràng nhỏ, nhẹ hơn; hình thức mềm mại, nhìn có vẻ sành điệu (Vaio mà), phù hợp với đa dạng người dùng hơn, nữ lại càng thích. Cái ghét nhất là cục sạc to bự.
S580 chạy vẫn nóng hơn T43 cho dù đã cải tiến quạt tản nhiệt so với đời S cũ hơn (chỉ được cái chạy êm hơn).

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười một 2007 lúc 01:37
Chính xác là Ram cho Sony S đắt.

Còn về so sánh 2 máy S580 và T43 thì phụ thuộc rất nhiều vào nhu cầu của cậu.

T43 thích hợp cho đàn ông thôi, nhất là dân kỹ thuật, không có nhu cầu thời trang cho máy móc. Máy cứng cáp, có đèn led chiếu sáng bàn phím đặc trưng của Thinkpad (tớ hay dùng cái này nên thiếu là rất khó chịu)

S580 rõ ràng nhỏ, nhẹ hơn; hình thức mềm mại, nhìn có vẻ sành điệu (Vaio mà), phù hợp với đa dạng người dùng hơn, nữ lại càng thích. Cái ghét nhất là cục sạc to bự.
S580 chạy vẫn nóng hơn T43 cho dù đã cải tiến quạt tản nhiệt so với đời S cũ hơn (chỉ được cái chạy êm hơn).
Bác này giống em , nghiện cái đèn rồi , giờ dùng máy khác cứ thấy thiếu thiếu , lúc tối lại phải lọ mọ bật đèn.
T43 ngon đấy , chạy khỏe , bền bỉ , ít lo xước vớ vẩn .
Nâng cấp RAM là chạy Vista ngon lành .

23 Tháng mười một 2007 lúc 02:37
:) Như thường lệ, bài viết yêu cầu tư vấn không đề rõ nhu cầu sử dụng nên việc so sánh thật sự rất khó khăn.

Sony S: đẹp, yếu xìu
IBM: mạnh mẽ với một số nhu cầu, bền bỉ ít lỗi

Muốn thuê 1 người, lựa chọn giữa hoa hậu và lực sĩ thì phải biết thuê về làm gì. Nếu thuê về làm người mẫu thì ... Nếu thuê về làm vệ sĩ thì ...

aragon

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười một 2007 lúc 06:22
Người mẫu thì 3x7= 21h là chán ,phải thay ngay em đẹp trẻ hơn, còn vệ sĩ thì khi nào nó già nó chết thì mới thay thằng khác bác Mít nhỉ !

23 Tháng mười một 2007 lúc 10:43
Người mẫu thì 3x7= 21h là chán ,phải thay ngay em đẹp trẻ hơn, còn vệ sĩ thì khi nào nó già nó chết thì mới thay thằng khác bác Mít nhỉ !
Khì khì, cũng tùy quan điểm sống của mỗi người nữa. Em thì thiên về... vệ sĩ (giống bác), còn thằng bạn làm Sales thì lại thích... chân dài :)

duythai85vn

Sống với đam mê
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười một 2007 lúc 17:38
Khì khì, cũng tùy quan điểm sống của mỗi người nữa. Em thì thiên về... vệ sĩ (giống bác), còn thằng bạn làm Sales thì lại thích... chân dài :)
Bác mít ơi em thì thích cả 2 cơ. Theo em thì T43 gần đáp ứng được cả 2 nó đâu có xấu em lại rất kết cái dáng của IBM sang trọng lịch lãm chạy bền vô đối. Còn nếu muốn đi khoe với bạn bè thì chọn S vì dáng sành điệu nhưng có vẻ công tử :D

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười một 2007 lúc 17:53
Cũng ko hẳn, lỡ em người mẫu đó đẹp người, tài hoa nữa thì sao :D

*Sony Vaio S58 made in japan: độ bền lẫn chất lượng đã dc khẳng định qua cái tên :cool:

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday