SONY Vaio VGN-FZ180E/B

Các thớt khác của Arsenal#
30 Tháng bảy 2007 lúc 08:16
Nhờ các bác tư vấn. Em đang tìm 1 laptop phục vụ nhu cầu học Design. Em đang băn khoăn chưa biết lấy loại 13" hay 15". Tạm thời em tìm được con này: SONY Vaio VGN-FZ180E/B
Cấu hình như sau: Santa Rosa Intel CORE 2 DUO T7300 2.0Ghz (4MB Cache _ 800FSB), Memory 2048 MB, HDD 200GB (SATA), VGA Geforce 8400M GT 1GB, DVDRW Blueray, Camera + Microphone Built In Bluetooth, 10/100 + 56K v.92, WI-FI (g), MS/MS Pro, 15.4”Xbrite WXGA(1280 x 800), Win Vista Home Premium, Weight :2.4Kg.
Các bác tư vấn dùm em với. Ah` em cũng đang thik Vaio nên đang cân nhắc giữa mấy dòng của Vaio mà nó nhiều dòng quá 15" cũng có đến mấy loại FZ, FE,...chẳng biết chọn loại nào. Cảm ơn mọi người.

30 Tháng bảy 2007 lúc 10:59
Em Vaio bác chọn OK đấy.Bác là đồ họa thì chắc chắn nên chọn 15'' rồi còn gì,13'' bé quá,ko nhin được đâu.(Mà bác còn chọn cả BlueRay thì chắc là tốn tiền lắm nhỉ,hoành tráng)

4 Tháng tám 2007 lúc 14:47
uhm dòng này sài cũng good lắm đó bạn nhưng bạn nên mua dòng FZ190 thì ngon hơn dòng này của mỹ đó chạy ngon lắm hihihi
mình đang dùng một con chạy rất ngon hihi
hihi
còn dòng FZ180E/B thì cũng được nhưng ổ cứng la 4200v thôi ah
còn đĩa bluray thì mình không chắc nha thường thì dòng FZ này phải option mới có
bạn lên thử trang sony xem coi nha

kid212

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng sáu 2009 lúc 19:07
Em thấy hầu hết dân design đều chọn MAC . Đó là quan niệm hồi trước :d, còn giờ thì máy nào có VGA ngon là được rồi ạ . Đồ hoạ cũng như Game cần có cái 1 cấu hình khá mạnh và màn hình rộng để làm cho hiệu quả công việc tốt hơn ^^ do đó màn hình càng bự càng tốt (bù lại vác hơi cực) . 15" là được rồi đó bác ạ và cấu hình thì nâng cấp Ram thêm để chạy mượt mà các ứng dụng đồ hoạ nữa là ok .

Bài viết cần bạn xem thêm

Em thích màu đen, cái màu nhìn không vui vẻ gì lắm nhưng thiếu nó thì cuộc sống thiếu đi màu để viết lên những thăng trầm . Mực đen giấy trắng , nó hòa quyện như ly cà phê sữa sáng vậy. Ngọt ngào!
Noodler’s là một hãng mực nổi tiếng của Mỹ , nó rất đ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday