SOS help help với

10 Tháng bảy 2007 lúc 12:26
HDD của macbook mình là 80gb Lần đầu nhận máy thì có 74gb luôn hệ điều hành OS 10.4.9 giờ mình par ra thành 2 ổ 1 ổ 37gb cài OS lại thì 1 ổ còn có 18gb chưa install software khác như photoshop... hxihxi Tiger OS gì mà ngốn gb giữ vậy hxixhix mói xài MAC nên còn noob nếu có hỏi ngớ ngẩn thì mong các sư huyng bỏ qua. Tình trạng như vậy có đúng ko ? hxihx dung lượng còn ít vậy liệu có đủ xài mấy soft khác ko hxixhi "" ko có ý định xài win "'chỉ xài duy nhất MAC OS thui . Mong các bác help với

tommyojf

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
10 Tháng bảy 2007 lúc 19:12
Theo tui với dung lương 80GB của MacBook, bác ko nên par ra thành 2 hay 3 ổ, cứ giữ 1 ổ duy nhất và cài soft trên đó, còn những thứ như Data, Music... thì mua một ổ ngoài gắn vô, sẵn tiện chuẩn bị lun cho Time Machine trên Leopard (xài Time Machine rất tốt đó, tui đang xài nè)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em ở tỉnh lẻ thôi. Đang muốn mở cửa hàng kinh doanh 1 thứ gì đó, thu nhập tầm 10-20 củ/tháng thôi không cần nhiều ạ. Mục đích của e hiện tại chưa phải là làm giàu vì công việc của e cũng đang tạm ổn và đủ chi tiêu ạ. Mục đích chính là muốn vợ ở nhà, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday