Sos Một Kiểu ăn Cắp Tiền

Các thớt khác của duchungsv

duchungsv

ĐÂU BA HOA CHỈ CHÍCH CHÒE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
18 Tháng chín 2007 lúc 10:44
:eek: Mới vừa rồi máy điện thoại của ông bạn sáng ra nhận được một tin nhắn từ số máy +8377 nguyên văn nội dung tin nhắn như sau ;
" nap900: soan tin nhắn "nạp khuyến mai91" gửi 8730 để khẳng định thuê bao còn hoạt động và nhận được 100.000đ khuyên mại nhân dịp vinaphone tròn 10 năm hoạt động!
từ +8377
Không biết thực hư thế nào thấy khuyến mại ông bạn liền liền nhắn liền và không thấy khuyến mại đâu chỉ thấy tài khoản của mình bị mất 15.000đ. và nhận được một tin nhắn hồi âm " bạn đã nạp tiền mua được 60 vcoin vào tài khoản có mã số 3378259.
quay ra hỏi điện thoại hỗ trợ của mạng vinaphone 18001091 được biết vina phone không có chương trình khuyến mại nào như thế cả và tin nhắn bạn nhận được là của mạng VTC cứ mỗi lần nhắn một tin nhắn là tài khoản của bạn bị trừ 15.000 đ , tức quá quay ra hỏi mạng VTC số máy hỗ trợ 18001530 nhận liền câu trả lời của nhân viên trực " Cái này do anh tự nguyên cho người ta tiền " hỏi tên của người có mã sô 3378259 thì " xin lỗi chúng tôi không thể cung cấp thông tin cho anh được"
mặc dù số tiền không lớn nhưng có thể coi đây là mộ hình thức lừa đảo được không cho dù biết chắc người có mã số 3378259 biết và có thể quen chủ thuê bao kia nhưng lại lợi dụng hình thức nạp tiền của VCT để kiếm tiền một cách không trung thực
mạn phép viết bài này nên để các bác cẩn thận kẻo " cho" tiền mà không biết mình cho ai và họ được tiền còn chửi mình là... đấy
cám ơn đã đọc bài này.

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 10:51
Lừa đảo thì là đúng rồi, nhưng THAM và THIẾU HIỂU BIẾT là cấu thành quan trọng để cuộc lừa đảo nhỏ (15.000 đ) thành công :D

mặc dù số tiền không lớn nhưng có thể coi đây là mộ hình thức lừa đảo được không cho dù biết chắc người có mã số 3378259 biết và có thể quen chủ thuê bao kia nhưng lại lợi dụng hình thức nạp tiền của VCT để kiếm tiền một cách không trung thực
mạn phép viết bài này nên để các bác cẩn thận kẻo " cho" tiền mà không biết mình cho ai và họ được tiền còn chửi mình là... đấy
cám ơn đã đọc bài này.

dac

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 10:53
Cái này bác có thể kiện ra tòa và VTC sẽ phải cung cấp thông tin khi có yêu cầu của tòa. Cái chính bác có máu theo các vụ kiện kiểu này ko thôi

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng chín 2007 lúc 11:31
Bạn kiện được đó. Ít nhất là cũng nên viết lên dân trí - báo lá cải này thể nào cũng làm rùm beng giúp bạn :D

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 08:45
Nói thật chứ lũ VTC cũng là bọn tiếp tay cho quân lừa đảo.CHuyện này đã có từ rất lâu và tổng đài của VTC biết quá rõ nhưng nói câu:"anh tự nguyện cho tiền người khác"thì bọn này...hết sài được rồi!

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 09:10
cái này đã có từ thời "nhắn tin ủng hộ quỹ người nghèo". Một số gamer lừa đảo gửi tin nhắn này tới những số bất kỳ để nạp tiền vào tài khoản cho chúng nó. Tiện lợi cũng có cái hại. Các đồng nghiệp của em cũng bị lừa một số lần

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
22 Tháng chín 2007 lúc 23:25
Chuyện này nhiều người cũng lên tiếng rồi: một nhà cung cấp dịch vụ viễn thông (chẳng hạn Vinaphone) + một công ty cung cấp dịch vụ (chẳng hạn VTC) liên thủ với nhau để móc túi người tiêu dùng - là một thuê bao ĐT. Trường hợp khác thì còn có cả ông Đài TH nữa. Gọi là lừa đảo, e có thể hồ đồ nhưng nếu nói "gài bẫy" thì không hề thái quá!

Hiện nay, loại hình móc túi này đang cho lợi nhuận khổng lồ (cứ hỏi Công ty Intercom của VTC sẽ rõ), trong khi, các cơ quan quản lý thì còn đang lúng ta lúng túng. Cách tốt nhất là ai nấy đều phải trở thành người tiêu dùng tỉnh táo thôi.

Biện pháp kiện ra Tòa thì không có gì sai cả, nhưng mà trước tiên, bạn cần phải chứng minh được (có căn cứ đủ thuyết phục) là bạn bị lừa. Việc này có vẻ không đơn giản, ít nhất, thì thiệt hại/mỗi người thường là khá nhỏ bé so với công sức, tiền bạc, thời gian... tiêu tốn vào quy trình, thủ tục tố tụng.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
Lam Sơn HANDHELD CAFÉ 3

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình hình mưa gió chập chờn nên mình múa may bên bàn phím để cảm nhận về cây Ambition. Gần đây mình chẳng còn rước thêm em bút nào về, có khi lại giải tán bút. Cây Faber này của một vị thí chủ ngoài Hà Nội đặt hàng với kh ...
Lazada Vietnam Master card on Monday