SOS, nhờ tư vấn vụ thẻ Master card ACB

Các thớt khác của meoxu

meoxu

: : Mèo già hóa cáo : :
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Post bên mục cộng đồng xã hội giờ mới thấy box Thương mại điện tử - Thanh toán, em xin post lại cho đúng mục ạ.

Tình hình là T6 này em đi Mã chơi, tính rằng sẽ tiêu chủ yếu bằng Master card ACB, tiền RM chỉ đổi chút chút tiêu vặt. Nhưng rắc rối cái chú tour guide dọa dữ quá, là ở Mã thẻ của các ngân hàng VN ko sử dụng được, chỉ những thẻ của HSBC, ANZ ... có giá trị. Em hơi nghi ngờ vấn đề này vì đã từng dùng được Master card ACB tại Hongkong, Thailand. Em chỉ có nhu cầu tiêu quẹt thẻ ko có ý định rút tiền. Vậy ai có kinh nghiệm giải đáp dùm em. Iem cảm ơn cực nhiều luôn

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo mình thì hoàn toàn ko sao, vì các HSBC hay ANZ và ACB Master Card đều cùng 1 tổ chức phát hành thẻ Master Card, vịê chấp nhận HSBC hay ANZ chẳng qua xuất phát từ thương hiệu của các Bank này và cũng xuất phát từ việc ở VN hay ăn cắp thẻ tín dụng nên thành ra thẻ xó xuất phát từ VN hay bị nghi ngờ. Do đó, đẻ có thể tránh trường hợp trên, bác có thể đến các bank lớn Malaysia để rút tiền mặt tiện hơn các điểm nhỏ, lẻ khác

meoxu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo mình thì hoàn toàn ko sao, vì các HSBC hay ANZ và ACB Master Card đều cùng 1 tổ chức phát hành thẻ Master Card, vịê chấp nhận HSBC hay ANZ chẳng qua xuất phát từ thương hiệu của các Bank này và cũng xuất phát từ việc ở VN hay ăn cắp thẻ tín dụng nên thành ra thẻ xó xuất phát từ VN hay bị nghi ngờ. Do đó, đẻ có thể tránh trường hợp trên, bác có thể đến các bank lớn Malaysia để rút tiền mặt tiện hơn các điểm nhỏ, lẻ khác

Hì, mình chỉ định mua hàng trả trực tiếp bằng thẻ thôi, cũng ko định rút RM, vì đã thử rút bath bên Thai qua cột ATM nhưng ko thành công :D

wstorm

NHẬP HỘI
mình chưa thấy vấn đề gì về việc sử dụng thẻ credit ở Malaysia cả. Trên tinh thần là vẫn thanh toán tốt.

Nhưng lưu ý là ở 1 số ( nếu không nói là nhiều, cửa hàng, ví dụ như mua hàng điện tử hay máy tính) họ sẽ tính thêm khoảng 2-3% nếu bạn thanh toán bằng thẻ. Tuy nhiên nhìn chung thì tỉ giá vẫn same same bạn mua RM ở VN.

Regards.
Wstorm.

tdq

GÂY DỰNG
xài tốt, no vấn đề, rút tiền cũng ok

tất cả các loại thẻ credit card nói chung vẫn có vấn đề là thỉnh thoảng máy không nhận thẻ, nước ngoài cũng vậy, trong nước cũng vậy, cửa hàng này quẹt thẻ ngon, cửa hàng kia quẹt thì báo lỗi. Có lần ở ngay Diamond sài gòn, quẹt tầng trệt ko được, lên tầng trên lại ok ... thế mới lạ.

Chính vì vậy nên ngoài thẻ vẫn phải có ít cash dằn túi mới yên tâm được.

meoxu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thanks mọi người đã bớt chút thời gian tư vấn. Yên tâm để vi vu ồi. :D

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu rút tiền nhớ chon default account để rút tiền bác nhé, rút ngon lành.

Confirm 1 lần nữa cho bác yên tâm là thẻ master ACB bác đi Malay quẹt bình thường, nhớ hỏi nó trước cái vụ charge thêm 1%-2% nếu bác quẹt thẻ. Nhưng dù sao đi nữa, quẹt thẻ như vậy cũng là 1 hình thức mua ngoại tệ của ngân hàng đấy :)

meoxu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu rút tiền nhớ chon default account để rút tiền bác nhé, rút ngon lành.

Confirm 1 lần nữa cho bác yên tâm là thẻ master ACB bác đi Malay quẹt bình thường, nhớ hỏi nó trước cái vụ charge thêm 1%-2% nếu bác quẹt thẻ. Nhưng dù sao đi nữa, quẹt thẻ như vậy cũng là 1 hình thức mua ngoại tệ của ngân hàng đấy :)

Trước mình có đi Thái và tiêu chủ yếu bằng cách quẹt thẻ thì thấy rằng lợi hơn nhiều dù phải trả thêm 1-2%, bởi vì tận dụng được tỷ giá của ngân hàng, mà tỷ giá này bao giờ cũng tốt hơn chợ đen khi đổi tiền khá nhiều. :D

tvhsg2006

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu bạn sử dụng Master Credit thì bạn yên tâm mà dùng thoải mái (còn Master Debit thì chưa dùng ở NN nên không biết), không phải lo lắng đâu, ngay tại Malaysia cũng thế. Mấy anh chàng HDV DL không đủ kiến thức nên nói thế, nhiều HDV chẳng biết gì đâu. Cứ yên tâm mà quẹt thẻ thoải mái rồi về VN cày để trả tiền NH !?

meoxu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu bạn sử dụng Master Credit thì bạn yên tâm mà dùng thoải mái (còn Master Debit thì chưa dùng ở NN nên không biết), không phải lo lắng đâu, ngay tại Malaysia cũng thế. Mấy anh chàng HDV DL không đủ kiến thức nên nói thế, nhiều HDV chẳng biết gì đâu. Cứ yên tâm mà quẹt thẻ thoải mái rồi về VN cày để trả tiền NH !?

Báo cáo anh em là đã đi về, thẻ thoải mái cào cấu ở cả Mã và Sing, trừ một số cửa hàng là do quy chế riêng của họ như chỉ nhận thanh toán thẻ khi giá trị >200 RM hoặc chỉ chấp nhận 1 loại thẻ nào đó như Hongkong Bank chẳng hạn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt